Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อัตราดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมเบิกเงินสด ยอดขั้นต่ำที่ต้องจ่ายแต่ละเดือน ของบัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทยเป็นยังไง

สวัสดีค่ะ ดิฉันทำธุรกิจเปิดร้านอาหารไทยเพิ่งเปลี่ยนมาถือบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกสิกรไทย คลาสสิกอยากทราบรายละเอียดอัตราดอกเบี้ยค่าบริการ ค่าธรรมเนียม และค่าใช้จ่ายอื่นๆ ในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตกสิกรไทยหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanchanok

1.อัตราดอกเบี้ย 18% ต่อปีค่ะ การซื้อสินค้าหรือบริการเริ่มคิดจากวันที่บันทึกรายการส่วนการเบิกถอนเงินสด เริ่มคิดจากวันที่เบิกเงินสด 2.อัตราการผ่อนชำระคืนขั้นต่ำจะคิด 10% ของยอดเงินตามใบแจ้งยอดบัญชีบัตรเครดิตในแต่ละเดือนและไม่น้อยกว่า 1,000 บาท/รอบบัญชี 3.ค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสด: 3% ของจำนวนเงินสดที่เบิกถอนโดยมียอดขั้นต่ำในการเบิกถอนเงินสดแต่ละครั้งต้องไม่น้อยกว่า 2,000 บาท 4.ค่าธรรมเนียมในการขอใบแจ้งยอดบัญชี: 50 บาท/ครั้ง 5.ค่าธรรมเนียมในการออกบัตรใหม่กรณีหายหรือชำรุด: บัตรคลาสสิก200 บาท/ครั้ง

2019.10.03 13:5

สุภาภรณ์

รายละเอียดทั้งหมดตามความเห็นด้านบนเลยครับ ตอบชัดเจนครบถ้วนหมดแล้ว ผมสงสัยนิดหน่อยว่าทำไมคุณถึงใช้บัตรเครดิตในการลงทุน? เพราะว่าจริงๆแล้วคนที่เค้าต้องการเงินมาหมุนในกิจการส่วนใหญ่เค้าจะขอสินเชื่อบุคคลครับ เพราะได้เงินเร็ว ไม่ต้องอนุมัติ แล้วก็สามารถจ่ายคืนในอัตราที่เท่ากันทุกเดือน ซึ่งดีตรงที่ว่าจะทำให้คุณสามารถวางแผนการเงินได้ง่ายกว่าการจ่ายหนี้คืนบัตรเครดิต

2020.05.16 5:34

บุศวรรณ

ครับต้องดูที่ระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ยด้วยนะครับเพื่อเราจะสามารถเอาเงินมาหมุนแล้วไปใช้จ่ายโดยที่เราจะไม่ต้องเสียค่าดอกเบี้ยได้ แล้วสำหรับในกรณีที่กดเงินสดนะครับจะเสียค่าบริการ 3 เปอร์เซ็นต์อย่างเช่นเมื่อเรากดเงิน 100 บาทก็จะเสียค่าธรรมเนียม 3 บาท ถ้าถอนเงินสดออกมามากกว่านั้นก็คูณเข้าไปแหละครับ ส่วนค่าบริการอื่นก็เป็นอย่างที่เพื่อนๆบอกด้านบนนั่นแหละครับ

2020.05.16 15:7

ชัย

เห็นเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมการถอนเงินสดแล้วใช่ไหมครับ 3 เปอร์เซ็นต์ ยิ่งถอนเงินสดออกมาเยอะก็จะเสียค่าธรรมเนียมเยอะไปด้วย ทำไมไม่เลือกใช้บัตรกดเงินสดละครับ เพราะว่าบัตรกดเงินสดจะช่วยให้เราสามารถมีวงเงินฉุกเฉิน ตอนที่เราไม่มีเงินจะได้ใช้จ่ายเงินสดได้โดยไม่เสียค่าธรรมเนียมเยอะด้วย แต่ถ้าใช้บัตรเครดิตรับรองว่ากดเพลินเลยใช้เงินเพลินเป็นหนี้เยอะ

2020.10.22 7:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี