Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเดินทาง ใช้ของอะไรกันบ้าง

เรามีแพลนจะเดินทางไปมาเลย์เซียปลายปี 62 นี้ไปกับครอบครัว รวมเราแล้ว 5 คนไปทั้งหมด 3คืน 4 วันเป็นการเดินทางต่างประเทศครั้งแรกของครอบครัวเราค่ะ เรากังวลมากเรื่องการเดินทางเลยอยากซื้อประกันเดินทางให้อุ่นใจไว้ค่ะมีแนะนำบริษัทไหนกันบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปานเทพ

ปกติเราใช้ประกันเดินทางของ AIG ตลอด ถ้าไปมาเลย์ รู้สึกเบี้ยจะประมาณ 500 บาท เราเคยใช้แค่สิทธิเคลมกระเป๋าล้อพังเพราะถูกโยนที่สนามบินแต่โอเครมากแล้วก็มีคนรู้จักเราคนนึง ไปป่วยที่ต่างประเทศบริษัท AIG ดูแลดีมากและได้เงินชดเชยเยอะมากด้วยเบี้ยประกันอาจจะแพงกว่าบริษัทหน่อยแต่บริษัทมีมาตรฐานสากล ถ้าเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น AIG จะช่วยให้อุ่นใจได้แน่

2019.10.05 13:5

ยุทธ์

เราเคยใช้ของกรุงเทพประกันภัย ไม่กี่ร้อย ก็โอเคดีนะมีให้เลือกหลายแผนแล้วก็มีอีกเจ้านึงเบี้ยถูก คือมิตรแท้ประกันภัยแต่เค้ามีแค่ทุนประกันและค่ารักษาพยาบาลสิทธิเคลมกระเป๋า หรือชดเชยเครื่องบินดีเลย์ หรือสิทธิอื่นๆ จะไม่มีค่าเบี้ยที่เราเคยถาม ถูกมากบางแผนไม่ถึงร้อยบาทก็มี

2019.10.06 22:36

สินใจ

ปกติใช้ของแอกซ่าประกันภัยค่ะ เพราะว่าแอกซ่าประกันภัยสามารถซื้อได้ในช่องทางของอินเทอร์เน็ต และทำให้เราสามารถได้รับการคุ้มครองหลายอย่าง มีทั้งแบบซื้อไว้ทั้งปี หรือซื้อไว้แค่ทริปเดียวก็ได้ แถมมีให้เลือกแผนการคุ้มครองหลายแผนอีกต่างหาก ชอบตรงที่เวลาเราเดินทางไปต่างประเทศเรามีบริการที่สามารถเป็นเหมือนให้ถามตอบได้ตลอดเวลา

2020.07.06 3:55

บิว

ปกติถ้าเราจะเดินทางเราเดินทางไม่ค่อยนานนะคะไปแค่ 2 3 วันเราก็เลยซื้อประกันภัยเดินทางแบบออนไลน์แล้วซื้อของที่อยู่ใน Application ของ True Money Wallet นะค่ะ จะมีประกันเดินทางอยู่เราก็ซื้อก่อนออกเดินทางเพราะว่าใช้แค่ไม่กี่วันเรารู้สึกว่าสะดวกดีด้วยค่าเบี้ยประกันก็ไม่แพง ไม่ได้รู้สึกว่าจ่ายแล้วจะต้องไปรถชนเพื่อจะเคลมเงินประกันอะไรแบบนี้

2020.07.06 10:54

โบตั๋น U_U

เจ้าของกระทู้ไปมาเลเซียกับครอบครัวมาแล้วเมื่อปลายปีที่ผ่านมาใช่มั้ยคะ? ทุกคนกลับมาปลอดภัยดีมั้ย ถ้าปลอดภัยดีทุกคนก็ถือว่าเป็นช่วงจังหวะเวลาที่ดีมากเลยค่ะ มีที่ไหนน่าเที่ยวบ้างคะที่มาเลเซีย บางคนก็บอกว่าดี แต่บางคนสงสัยไม่ค่อยประทับใจเลยบอกว่าไม่ดี มาแนะนำกันไว้ก่อนถ้าไปเที่ยวได้เมื่อไหร่แบบสบายใจทุกฝ่ายน่ะนะคะ ค่อยว่ากันอีกที

2020.08.19 13:34

ไข่ต้ม

เราก็เป็นคนนึงนะคะที่ใช้ของกรุงเทพประกันภัย จำไม่ได้แล้วว่าตอนนั้นใครเป็นคนแนะนำให้เราใช้ ประกันของบริษัทนี้แต่ละว่ามันก็โอเคนะคะพรุ่งนี้คุ้มครองก็คุ้มดีค่ะแล้วก็ค่อนข้างจะคุ้มครองในหลายๆกรณีแต่ละว่าตอนนี้ประกันภัยการเดินทาง ไม่ค่อยมีใครน่าจะสนใจทำสักเท่าไหร่ ชอบทำให้การเดินทางถูกตัดขาดไปแล้ว ช่างน่าเสียดาย

2020.08.31 21:35

ลิง

ได้ใช้หรือยังครับตอนนี้ปี 63 แล้ว ตอนนี้คงจะเดินทางไปไหนกันไม่ได้แล้วล่ะครับเพราะว่าติดไวรัสโคโรน่า เป็นวิธีที่ดีนะครับที่จะเลือกใช้ประกันการเดินทาง เลือกใช้ของแอกซ่าก็ได้สามารถซื้อได้ผ่านทางช่องทางออนไลน์ ราคาไม่แพงด้วยมีให้เลือกแบบรายทริปและรายปี ตั้งใจว่าปีหน้าจะไปเที่ยวต่างประเทศหลังจากโควิดซาๆแล้วก็จะใช้บริการเหมือนกันครับ

2020.10.22 7:41

Bee

@ปานเทพ บริการของบริษัทเดียวกันตลอด แต่ว่าเราเดินทางไปที่เวียดนาม หลานก็ ไม่ได้เกิดอุบัติเหตุอะไรแต่รู้สึกว่า มั่นใจไม่เดินทางออกไปนอกประเทศแล้วเบี้ยก็ไม่แพงอย่างพี่ความคิดเห็นนี้บอกหรอก แถมถ้าไปกันเยอะๆเป็นครอบครัวก็ได้ส่วนลดด้วย เลยรู้สึกว่าเป็นบริษัทที่ดีพอสมควรเลยถ้าใครอยากจะรู้รายละเอียดเพิ่มฝากความคิดเห็นไว้ข้างๆมีก็ได้ถ้าเราเห็นว่ามีคนอยากดูจะลองบอกรายละเอียดเพิ่มก็ได้

2021.04.23 17:3

Milin

@ปานเทพ ประกันของบริษัท AIG เหรอครับ? ทำไมผมไม่เคยได้ยินชื่อบริษัทนี้เลย เคยได้ยินแต่ AIA หรือว่าคุณพิมพ์ผิดครับ หรือว่ามันมีบริษัทนี้จริงๆเดี๋ยวขอหาข้อมูลหน่อยนะครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นของบริษัทไหนรู้สึกว่าประกันการเดินทางที่คุณใช้ คุณได้รับประสบการณ์ดีๆจากการบริการของเขา ก็ดีนะครับถ้าเป็นแบบนั้น เพราะว่าหลายคนผิดหวังกับการบริการของประกันการเดินทาง

2021.04.27 8:11

เซิฟ

ไม่ได้ใช้ของอะไรเลยครับ เพราะปกติผมก็ไม่ค่อยได้เดินทางไปไหน แต่เนี่ยที่เข้ามาอ่านเพราะว่าก็สนใจประกันการเดินทางบ้างเพราะตอนนี้ถ้าจะเดินทางไปไหนก็ค่อนข้างจะเสี่ยง แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากจะเดินทางไปไหนหรอกครับ แต่มันก็มีความจำเป็นอยู่บ้าง จังหวัดที่ผมทำงานอยู่เป็นอีกที่หนึ่ง แล้วบ้านเกิดผมก็อยู่อีกที่นึง ถ้าต้องกลับบ้านก็ต้องเดินทางอยู่ดี

2021.07.12 10:31

ทิวลิป

ส่วนมากเท่าที่อ่านคอมเม้นมีคนมารีวิวประกันของกรุงเทพประกันภัย แล้วของเจ้าอื่นล่ะคะ ช่วงนี้หลายๆประเทศเริ่มเปิดแล้ววางแผนอยากจะเดินทางไปเที่ยวเหมือนกันค่ะพอดีว่าได้ฉีดวัคซีนเรียบร้อยแล้วด้วย ก็เลยสนใจเหมือนกับจขกทค่ะอยากรู้ว่าถ้าทำประกันการเดินทางจะทำของเจ้าไหนดี คิดว่าคงทำแบบรายเที่ยวนั่นแหละไปครั้งนี้คงไม่ได้ไปบ่อยๆ

2021.09.09 12:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี