Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริษัทสมัคร ชิมช้อปใช้ ยังไง

ดิฉันเปิดร้านอาหารจีน เป็นภัตคารแห่งหนึ่งในกรุงเทพ ย่านสีลมจดทะเบียนบริษัทเรียบร้อยมีความสนใจโครงการชิมช้อปใช้อยากขอข้อมูลเอกสารหน่อยค่ะถ้าจะสมัครต้องเตรียมอะไรไปบ้าง และไปติดต่อลงทะเบียนที่ไหนได้บ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ตนุพล

ต้องรีบไปนะคะ ได้ยินว่าเค้าขยายเวลาร้านค้าให้ถึง 15 ต.ค.62 นี้ค่ะ ให้เตรียมหนังสือรับรองบริษัทและหนังสือจดทะเบียนจากหน่วยงานราชการเช่น สำเนาใบจดทะเบียนพาณิชย์ หนังสือจดทะเบียนการค้า หรือหนัสือรับรองจากหน่วยงานราชการอื่นๆ เช่น องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นเทศบาลเมือง เทศบาลตำบล แต่ถ้าหน่วยงานราชการนั้นๆ ไม่มีรูปแบบการออกใบรับรองสามารถให้หน่วยงานเซ็นต์รับรองในแบบฟอร์มใบสมัครเข้าร่วมแทนได้ (โหลดแบบฟอร์ม: cgd.go.th)

2019.10.09 13:5

Kanita

ไปลงทะเบียนได้ที่จุดรับบริการกรมบัญชีกลาง อาคาร 3 ชั้น 1 เวลา 8.30น.16.00น. หรือไปที่ห้างก็ได้ค่ะ มี 10 แห่ง คือ เซ็นทรัลพลาซ่า-ปิ่นเกล้า-พระราม3-พระราม9-อีสวิลล์,บิ๊กซี -พระราม4extra-สุขาภิบาล3-1-อ่อนุชextra-แจ้งวัฒนะ1), เทสโก้โลตัสบางกะปิ และแม็คโครจรัญสนิทวงศ์ เวลา 10.00น.-18.00น.

2019.10.10 22:36

สุจิต

ที่กรุงเทพฯสมัครใช้บริการได้ที่กรมบัญชีกลางห้องกำปั่นเงินครับ ตั้งแต่เวลา 8.30 นถึง 16:30 น ไม่เว้นวันหยุดราชการนะครับ ใช้หนังสือรับรองการประกอบกิจการหรือใบอนุญาตประกอบกิจการนอกสถานที่จากหน่วยงานของราชการครับ หนังสือการจดทะเบียนหนังสือการค้าหนังสือรับรองจากหน่วยงานราชการ ถ้าไม่มีหนังสือรูปแบบการออกใบรับรองก็สามารถให้หน่วยงานเซ็นรับรองในแบบฟอร์มที่สมัครเข้าร่วมโครงการได้ครับ

2020.05.13 8:32

Narongwit

ปกติเห็นที่บ้านเจ้าหน้าที่กรุงไทยมาสำรวจนิครับว่าสนใจเข้าร่วมโครงการไหม ที่บ้านคุณไม่มีมาเหรอครับ ถ้ายังก็ต้องไปที่ธนาคารกรุงไทยเลยครับ เอารูปร้านแล้วหนังสือประกอบการร้านไปเลยครับ ขอยื่นเรื่องเองเลยครับ ผมว่าน่าจะใช้เวลาไม่นานนะครับ แต่คอนนี้เขาไม่มีโครงการนี้หมดเขตแล้วไม่ใช่เหรอครับ หรือไปทำไว้ก็ได้ครับเดียวได้ยินข่าวว่าเขาจะมีรอบสองนะครับ

2020.05.25 3:49

ปิยะ

ตอนนี้มีรับสมัครและให้เปิดบริการ สำหรับโครงการคนละครึ่งนะครับ เป็นโครงการของรัฐบาลที่จะช่วยให้สามารถจ่ายค่าอาหาร 50% แต่ไม่เกิน 150 บาทต่อวัน และร้านค้าที่อยากร่วมรายการก็สามารถสมัครเข้าไปใช้บริการผ่านทางเว็บไซด์คนละครึ่งได้แล้วครับ สามารถทำการสมัครลงทะเบียนได้ง่ายด้วย เป็นโครงการที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจไทยในช่วงปลายปี 63 ครับ

2020.10.22 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี