Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านค้าลงทะเบียน ชิมช้อปใช้ ที่ไหนได้บ้าง

ผมเปิดร้านอาหารปักษ์ใต้ในกรุงเทพครับ เพิ่งได้ที่ใหม่อยู่หน้าถนนใหญ่เลย อยากเข้าโครงการชิมช้อปใช้ครับผมจะได้มีลูกค้าใหม่ๆ เพิ่มขึ้น ประกอบกับผมยังมีสาขาที่ภาคใต้ด้วยครับ ผมต้องไปลงทะเบียนที่ไหนได้บ้างแล้วต้องเอาเอกสารอะไรไปบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phrom-borirak

ถ้าในกรุงเทพก็มีที่จุดรับบริการ One Stop Service กรมบัญชีกลาง (ห้องกำปั่นเงิน) อาคาร 3 ชั้น 1 (8.30น.16.00น.) และห้างสรรพสินค้าในกรุงเทพ 10 แห่ง ได้แก่ เซ็นทรัลพลาซ่า(ปิ่นเกล้า,พระราม3,พระราม9,อีสวิลล์)บิ๊กซี (พระราม4extra,สุขาภิบาล3-1,อ่อนุชextra,แจ้งวัฒนะ1), เทสโก้โลตัส(บางกะปิ) และแม็คโคร(จรัญสนิทวงศ์)ให้บริการตั้งแต่ 10.00น.-18.00น.วันหยุดราชการก็เปิดค่ะ

2019.10.13 13:5

Tinsulaananda

กรอกใบสมัครและยื่นเอกสารได้ที่ สำนักงานคลังจังหวัดทั้ง 76 จังหวัดได้เลยครับ ส่วนเอกสารที่ต้องเตรียมก็พวกหนังสือจดทะเบียนการค้า เอาเป็นสำเนาหรือถ่ายรูปในมือถือไปก็ได้ครับวันก่อนผมไปสมัครที่ธนาคารกรุงไทย ลืมเอาตัวจริงไป เค้าก็ไม่โวยวาย ไม่ว่าอะไรครับ ปริ้นรูปจากมือถือ แนบเอกสารให้ บริการดีมาก ขอชมประทับใจกรุงไทย

2019.10.14 22:36

น้อย

ตอนนี้ไม่มีให้ลงแล้วนะคะ แต่มีโครงการใหม่ที่ช่วยให้เราสามารถจ่ายค่าอาหารได้เพียง 50% แต่ไม่เกิน 150 บาท โครงการจ่ายคนละครึ่ง ที่ทางรัฐบาลออกมาเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจไทยให้ผู้คนออกไปใช้บริการร้านค้าที่ร่วมรายการ ลองลงทะเบียนและสมัครใช้บริการดูนะคะเริ่มตั้งแต่วันที่ 23 ตุลาคม จะได้ออกไปใช้จ่ายเงินกันและได้รับส่วนลดด้วยค่ะ

2020.10.22 7:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี