Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ชิมช้อปใช้ จุดประสงค์หลักคือ

เราเป็นพนักงานบริษัทเอกชนทั่วไปครับเวลาว่างก็รับสอนพิเศษเด็กไปเรื่อยๆเราอยากฟังความเห็นเพื่อนๆ เกี่ยวกับโครงการชิมช้อปใช้จุดประสงค์ที่รัฐให้มาคืออะไร ร็สึกยังไงกับโครงการนี้อยากให้จัดเพิ่มหรือขยายเวลามั้ยครับเพาะเพื่อนๆ หลายคนคงใช้สิทธิ์กันไปบ้างแล้วได้สัมผัสบรรยากาศชิมช้อปใช้จริงๆ กันแล้วส่วนบางคนก็ตั้งหน้าตั้งตาลงทะเบียนเพื่อให้ได้สิทธิ์มาครอบครอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sarut

เป็นมาตรการกระตุ้นการท่องเที่ยวของรัฐบาลค่ะอยากให้คนไทยออกไปท่องเที่ยว ส่วนตัวเราชอบนะอยากให้มีโครงการดีๆ แบบนี้อีก เพื่อเม็ดเงินจะสะพัดไปยังชุมชนจังหวัดอื่นทั่วประเทศไทยไม่ว่าจะเป็นชุมชน ร้านค้า ผู้ประกอบการรายย่อยจะได้มีเม็ดเงินไหลเข้ากระเป๋าคนไทยถ้วนหน้า

2019.10.16 13:5

Mateo

บางกลุ่มอาจมองว่า เสียดายเงินให้เปล่าๆ คงไม่ได้ประโยชน์อะไร แต่สำหรับเราเงินสำคัญนะ แค่ 1000 บาทก็มีความหมายสำหรับเรา น่าจะมีคนคิดแบบเราแหละ เพราะดูโดยรวมคนไทยให้ความสนใจเยอะมากโควตา 1 ล้านบาท หมดทุกวันบางวันแค่ 1 ชั่วโมง สิทธิ์หมดเกลี้ยงก็ถือว่าเป็นวิธีหนึ่งที่ได้ผลในการกระตุ้นเศรษฐกิจเพราะถ้าจะไปเที่ยวทั้งที แต่ละคนคงใช้เงินเกิน 1,000 บาทแน่ๆ

2019.10.17 22:36

บูม

ก็เป็นโครงการของรัฐบาลที่จะกระตุ้นให้เราเอาไปใช้จ่ายเงินเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในครับ สังเกตดูสิครับหลังจากช่วงโคโรน่าที่ผ่านมาผู้คนไม่ค่อยใช้เงินเก็บเงินไว้ ยิ่งตอนนี้มีโครงการที่ออกแบบมาเพื่อให้ใช้จ่ายเงินคือโครงการคนละครึ่ง ที่ช่วยให้เราสามารถจ่ายค่าบริการแค่ 50% กลับร้านค้าที่เข้าร่วมโครงการแต่ไม่เกิน 150 บาทต่อวัน

2020.10.22 8:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี