Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมสมัครที่ตู้ TMRW ไม่ผ่าน

ผมอายุ 53 ปีเเล้วครับ ปกติฝากถอนทำธุกรรมทางเเบงค์มักจะไปที่สาขาตลอด เเต่ผมเห็นหลาน วันๆ กดๆ ก้มๆ อยู่กับเเต่มือถือ ได้ยินเด็กมันพูดกันว่าเเข่งออมเงินสร้างบ้านในมือถือ ผมก็ถามหลานว่า มันคืออะไรหรอ หลานตอบว่าเป็นเกมส์ในเเอพทูมอโร่ว ผมอยากอยู่ในวงสนทนาเด็กพวกนี้บ้าง เลยคิดสมัครเเอพนี้ดู พอดีวันก่อนขึ้น MRT เห็นมีเครื่องนึงตั้งอยู่ ผมเลยลองไปสมัครดู เเต่ไม่ผ่าน ผมว่ากรอกข้อมูลครบเเล้ว หรือว่าตู้เสีย ทำไมมันยากจัง ใครรู้ช่วยหน่อยครับ ผมจะไปเซอร์ไพรส์เด็กมัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sonny

คิดว่าตู้ไม่เสียนะคะคุณลุง คุณลุงน่ารักจัง ออกความพยายามเพื่อจะมีส่วนร่วมกับเด็ก ปะญหาน่าจะเป็นเพราะการวางนิ้วค่ะ อาจจะต้องวางให้เเนบสนิทเลยค่ะ หรือ อาจเกิดจากลายนิ้วมือคุณลุงบาง หรือเป็นเป็นคนผิวเเห้ง ผิวที่นิ้วมือจะชอบลอก เเต่ถ้าคุณลุงไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ไปเที่ยว จ๊อบวีซ่าผ่านตลอด น่าจะเป็นปัญหาอื่นค่า

2019.10.18 13:5

Jack

ชื่อ-นามสกุล เคยเปลี่ยนรึเปล่าครับ เเล้วไม่ได้ไปอัพเดทข้อมูลที่เทศบาล ทำให้บัตรประชาชนไม่อัพเดท ถ้ากรณ๊นี้ คุณลุงลองไปติดต่อที่เทศบาล หรือสำรักงานเขตใกล้บ้านดูครับ เจ้าหน้าที่จะเพิ่มข้อมูลในชิปการ์ดของบัตรประชาชนให้ครับ เเต่ถ้ายังไม่ได้ผลอีก ให้ลุงไปติดต่อที่ธนาคาร UOB สาขาไหนก็ได้ทั่วประเทศเลยครับ

2019.10.19 22:36

Phongsak

ผมคิดว่าตู้น่าจะมีปัญหานะครับหรือไม่ก็เป็นอย่างที่เพื่อนๆพูดไปข้างต้น แนะนำว่าให้ติดต่อทางธนาคารสาขาของ UOB เลยนะครับเพราะว่าจะมีเจ้าหน้าที่พนักงาน ในการตรวจข้อมูลและก็ให้ความช่วยเหลือในกรณีที่มีคำถามหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับการใช้ application ครับ แล้วก็ดีด้วยที่จะได้มีคนช่วยสมัครใช้บริการครับบางทีถ้าสมัครใช้บริการด้วยตัวเองอาจจะมีจุดบางอย่างที่ไม่เข้าใจก็เป็นได้

2020.05.16 15:1

Somdet

ลุงได้แสกนลายนิ้วมือไหมครับ เพราะเวลาเปิดการใช้งาน ต้องไปที่ตู้TMRW Kiosk แล้วเสียบบัตรประชาชนแล้วมันจะมีแสกนลายนิ้วมือด้วยครับ ขั้นตอนนี้นี้ละครับที่คนทำแล้วไม่ค่อยได้กันครับ ยังไงถ้าลุงยังทำไม่ได้กลับไปที่ธนาคารเลยครับแล้วให้เจ้าหน้าที่ธนาคารช่วยทำการยืนยันตัวตนของลุงช่วยก็ได้ครับ ลุงจะได้ใช้งานได้ครับ

2020.05.26 5:0

กรรณนิการ์

คิดว่าอาจจะต้องมีบัญชีของธนาคารยูโอบีก่อนรึเปล่าไม่แน่ใจนะคะ ถึงจะสมัครบัตร TMRW ได้ ยังไงอยากแนะนำให้คุณลุงลองไปติดต่อทางธนาคารดูก่อนก็ดีนะค่ะ จะได้รู้ว่าที่เราสมัครไม่ผ่านเพราะอะไร จริงๆการจะสมัครบัตรนี้มันมีเงื่อนไขหลายอย่างด้วยคะอย่างเช่นเรื่องรายได้ อีกอย่างบัตร TMRW นี้มี 2 แบบนะคะมีเป็นแบบบัตรเดบิตกับแบบบัตรเครดิต คุณลุงลองติดต่อทางธนาคารดีกว่าค่ะ

2020.07.20 12:37

ดอกท้อ

หนูว่าคุณน้าไปที่ธนาคารเลยค่ะไม่ ให้เจ้าหน้าที่ธนาคารเค้าสมัครให้นะคะ เพราะเจ้าหน้าที่ธนาคารเองก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่แล้ว คุณน้าจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ที่ได้เล่นกับพวกเด็กๆ หนูอยากให้คุณแม่มีโมเมนต์แบบคุณน้าบ้างก็คงจะดี คุณแม่จะได้ไม่เครียดกับงานมานัก หนูรู้สึกสงสารท่านมาก วันๆทำแต่งาน จนไม่ค่อยมีเวลาพูดคุยกับลูกเลย

2020.07.24 7:30

-กระถินริมรั้ว-

อายคุณน้าเลยอะเรา หนูยังไม่รู้จักเลยเกมส์ที่ว่าเนี่ย555 ทันสมัยจริงอะไรจริงนะเนี่ย..ไม่ธรรมดา แสดงว่าคุณน้าเป็นคนช่างสังเกตด้วยเลยเห็นว่าเด็กๆต้องทำอะไรบางอย่างอยู่แน่ๆ เดาเอาว่าตอนนี้คุณน้าคงสมัครแอพนี้ได้แล้วล่ะ ป่านนี้อาจจะเล่นเกมส์เก่งกว่าหลานแล้วด้วยมั้งคะ อย่าเก่งกว่าพวกเค้ามากนะเดี่ยวเค้าไม่เล่นด้วยค่ะ

2020.08.15 14:17

DD

ผมก็เป็นวัยรุ่นนะครับลุง แต่ยังไม่รู้จักเกมส์นี้ในแอพเลยครับ เอาเป้นว่าผมถือโอกาสถามเลยละกัน ถามคุณลุงก้ได้ หรือใครก็ตามว่าเกมส์นี้ของ UOB เนี่ยมันเล่นยังไง เล่นแล้วได้เงินเหรอครับ? ใครรู้รายละเอียดอธิบายมาหให้ผมอ่านหน่อยจะขอบคุณมากเลยครับ ผมชอบนะเล่นเกมส์อะถ้าเล่นแล้วได้เงินจะสนใจมากเป็นพิเศษ มาเล่ากันหน่อยซิ

2020.08.31 10:30

นพ

ลุงครับเดินทางไปยังสำนักงานสาขาของ UOB ให้สมัครใช้บริการให้ดีกว่านะครับ เพราะว่าเดี๋ยวจะต้องใช้บริการกรอกจากโทรศัพท์มือถือ มีขั้นตอนเยอะครับเพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับความปลอดภัยในการใช้บริการ พนักงานจะสามารถที่จะอธิบายและทำให้คุณลุงเข้าใจได้มากกว่าการที่มาสมัครด้วยตัวเองครับ จะได้เอาไปอวดลูกหลานได้ว่าใช้เป็นแล้ว

2020.10.22 8:5

วัฒนกร

555+ เกมส์ตัวนี้ผมเองก็ยังไม่เคยรู้จักเลยครับลุง แต่เจ้าตู้ TMRW ผมก็พอรู้จักบ้างครับ ส่วนใหญ่เอาไว้ยืนยันตัวตน เวลาที่เราเปิดบัญชีแบบออนไลน์นะครับ นี่เพิ่งทราบจากลุงเลยนะครับ ว่าสามารถสมัครเล่นเกมส์แบบนี้ได้ด้วย เดียวนี้เล่นเกมส์เรายังต้องลงทะเบียนเพื่อยืนยันตัวตนของเราด้วยรึนี่ เรานี่ช่างมาไกลมากเหลือเกินเรื่องเทคโนโลยี่

2021.09.26 14:24

อภินัทธิ์

เอาแล้วไง หลานๆ พาลุงติดเกมส์แล้ว ลุง ไม่ต้องไปเล่นหลอกครับ เดี่ยวมันจะเสียผู้ใหญ่เอา ในเกมส์เด็กๆมันชอบเล่นไปด่าไป ลุงทนม่ไหวเดียวก็ได้ตบหัวหลานแน่ๆครับ อยู่แบบนี้ไม่ต้องลงเล่นหลอกหลานมันจะได้ให้ความนับถือ ถ้าขืนลุงไปเล่นด้วย มันจะคิดว่าลุงเป็นเพื่อนมันไปแล้วก็ได้ครับ เด็กสมัยนี้มันไม่รู้หลอกคนไหนเป็นใคร

2022.01.29 7:51

กฤษณะ

ลุง ๆ ๆ ระวังจะติดเกมส์นะ กลัวว่าลุงจะไม่ได้อยู่ในกลุ่มสนทนาเท่านั้นนะ กลัวว่าลุงจะเป็นแกนนำให้กับหลานๆเลย แต่ จริงๆแล้วผมน่าจะชมเชยลุงนะ ไม่เคยมีใครที่อายุเท่านี้ สนใจเกมส์พวกนี้เลย แบบนี้แสดงว่าลุงเป็นคนที่ชอบเรื่องของออนไลน์อย่างแน่นอนเลยใช่ไหม งั๊นลุงหาเกมส์อื่นๆด้วยก็ได้นะ อย่างตอนนี้ที่เด็กๆเล่นกัน ก็ ROV นะ

2022.02.05 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี