Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เเอพ TMRW ทำอะไรได้บ้าง

เราขายของในสำเพ็ง ได้ยินพ่อค้าเเม่ค้าพูดถึงชื่อนี้เยอะมาก ทูมอโร่ว TMRW มันคืออะไรคะ ชื่อมันย่อเกินอ่ะ ไม่เข้าใจ เค้าต้องการสื่อถึงอะไรหรอคะ เเล้วมันดียังไงคะ มันใช้งานอารัยได้บ้างอ่า เรารู้สึกมันบูมมากจนน่ากลัว มีเงื่อนไขการใช้งานเยอะมั้ยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ubol

ไม่น่ากลัวอะไรน้อง เชื่อถือได้ เป็นเเอพนึงของธนาคารยูโอบี เค้าอยากออกรูปเเบบใหม่ให้เป็นเเบงค์สำหรับคนรุ่นใหม่นะ กลุ่มเป้าที่เน้นทคือ ดิจิทัลเจนเนอเรชั่น นิยามของ TMRW ก็คือ make tomorrow yours ให้บริการทั้งบัญชีเงินฝาก สมัครบัตรเครดิต เดบิต ไม่ต้องกรอกเอกสาร วิ่งไปสาขาให้วุ่นวาย เเบงค์ออกเเบบให้ง่ายขึ้นเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าครับ

2019.10.20 13:5

Thanaboon

เงินฝากก็ให้ดอกเบี้ยสูงถึง 1.6% เเถมมีเงินคืนจากการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตอีก 1-3% ยิ่งตอนนี้มีโปร 15/15 ได้คืนถึง 15% เชียวนะ นอกจากนั้น พอน้องมีเงินฝากในบัญชีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ทันจะมีพ่วงเกมส์สร้างเมือง เมืองของน้องก็จะยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ยังไม่หมดเเค่นี้ เเอพมันจะเตือนเราด้วยถ้าเราใช้จ่ายเยอะเกิน ให้เก็บเงิน เด็กรุ่นใหม่เลยชอบ โหลดใช้กันตรึม

2019.10.21 22:36

Masako

เท่าที่อ่านคอมเม้นท์มาก็ดูน่าสมัครอยู่นะ ในเมื่อมีข้อดีก็ต้องมีข้อเสียในตัวของมันนั่นก็คือการสมัครค่อนข้างยุ่งยาก ทั้งที่สมัครในแอพเรื่องก็น่าจะจบแล้วนี่ยังต้องไปยืนยันตัวตนกับตู้อีก การแจ้งเตือนจากsmsก็ช้าแสนช้าและไม่มีการแจ้งเตือนยอดทันทีเหมือนแอพอื่นๆ บางครั้งแอพก็มีอาการโหลดค้าง ต้องเข้าออกบ่อยๆ อันนี้คนเคยใช้เขามาเล่าให้ฟังนะคะ

2020.07.12 4:41

ห่าน

มันเป็น Application ของธนาคารก็เลยไม่ต้องกลัวค่ะ แถมเป็นของธนาคาร UOB ด้วยธนาคารยูโอบีไม่ค่อยมีปัญหา เรื่องความปลอดภัยเลยค่ะ มันก็เหมือนกับ App Banking ของธนาคารยูโอบีที่เป็นบริการธนาคารแบบดิจิตอล คือเราสามารถทำธุรกรรมแทบทุกอย่างเกี่ยวกับการเงินได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นบนมือถือ แถมเรายังติดต่อกับธนาคารโดยตรงผ่านทาง App ตัวนี้ได้ด้วยนะ

2020.07.20 7:58

@อิงครัต อิงค์

Tomorrow แปลว่า พรุ่งนี้ ครับ..ล้อเล่น เป็นแอพพลิเคชั่นนึงอย่างที่มีคนมาอธิบายให้ฟังน่ะแหละ เมื่อได้อ่านสิทธิประโยชน์จากบัตรนี้แล้ว อยากสมัครเข้ามาใช้กันเลยใช่มั้ยล่ะ เขาบอกว่าเป็นแอพของคนรุ่นใหม่ ผมเลยไม่กล้าใช้เพราะวัยยังไม่ถึง555...เลยแล้วต่างหาก ใครอยากลองใช้ดูก็จัดไปเลยครับ อาจจะถูกใจ ใช้งานกันไปยาวๆ

2020.08.25 5:42

พะแพง

เอาจริงๆแล้วส่วนตัวเราคิดว่า TMRW ใช้ยากมากเพราะว่ามีฟังก์ชั่นแล้วก็มีการใช้งานที่สลับซับซ้อนหลายอย่างมากๆแต่มันก็เป็นระบบ ai ที่มีการพัฒนาอย่างดีแล้วก็มีความใหม่ของยุคนี้ซึ่งหลายคนก็ชอบ เพราะว่ามีอะไรใหม่ใ ๆน่าสนใจหลายอย่างแต่สำหรับตัวเราแล้วเราคิดว่ายากเกินไป แต่ก็สามารถทำได้ทุกอย่างเหมือนโมบายแบงค์กิ้งทั่วไปค่ะก็เลยแล้วแต่คนชอบนะค่ะ

2020.08.31 17:0

บูม

เป็น application ที่สนับสนุนให้เรามีเงินเก็บอย่างที่สนุกไปกับการเล่นเกมได้ด้วยไงครับ สามารถที่จะสมัครใช้บริการเป็นเหมือนกระเป๋าตังค์ออนไลน์ให้กับเราได้ ที่สนุกเพราะว่าเป็นแบบนี้นั่นเอง เหมาะสำหรับคนที่ชอบใช้จ่ายเงิน เก็บเล็กเก็บน้อย เรื่อยๆเป็นตัวเลือกเสริมในการเก็บเงิน ทำให้คนรุ่นใหม่ๆเลือกใช้บริการแอพพลิเคชั่นนี้กันเยอะครับ

2020.10.22 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี