Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขสมัคร TMRW มีอะไรบ้าง

สวัสดีครับ ผมเป็นช่างเครื่องกลครับ ทำงานเป็นหัวหน้าช่างร้านซ่อมรถยนต์ทั่วไป ทำมา 3ปี กับ 6เดือนครับ เงินเดือนผม 14,500 ครับ ผมเห็นโฆษณาเเอพทูมอโร่ว ผมสนใจครับ อยากสมัคร เเต่ผมจะสมัครผ่านมั้ยครับ มั้นมีเงื่อนไขอะไรบ้าง ถ้าสมัครเเล้วเราจะได้ประโยชน์ยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เผด็จ

สมัครฟรีค่ะ ถ้าคุณอายุ 20ปีขึ้นฃป มีสัญชาติไทย ก็สมัครได้เลย เเค่ใช้มือถือ สมาร์ทโฟนที่เล่นเน็ตได้ เเล้วโหลดเเอพชื่อ TMRWbyUOB TH เท่านี้ก็สมัครเปิดบัญชีเงินฝากได้เเล้วค่ะ ดอกเบี้ยประมาณ 1.6% ต่อปี คิดดอกเบี้ยทุกวัน จ่ายดอกเบี้ยทุกเดือน เเต่ถ้าจะสมัครบัตรเครดิต อันนี้ มีเงื่อนไขเงินเดือนขั้นต่ำต้อง 15,000บาทค่ะ

2019.10.21 13:5

นพรัตน์

เสียดายจัง ไฮไลต์ TMRW พี่ว่าอยู่ที่ตัวบัตรเครดิตเลย น้องมีโบนัส โอทีอะไรป่าว เผื่อรวมๆ กันอาจสมัครได้ น้องไปสมัครที่บูธ TMRW หรือสมัครที่สาขาของธนาคาร UOB ก็ได้นะ เจ้าหน้าที่จะได้ช่วยเเนะนำ อ้อ พี่ได้ยินมาว่า ถ้าสมัครครั้งเเรก เเล้วไม่ได้ทำบัตรเดบิต/เครดิตด้วย มันจะทำเพิ่มทีหลังไม่ได้นะ เเต่ตอนนี้ไม่รู้เค้าเเก้ระบบตรงนี้เเล้วยัง

2019.10.22 22:36

สุธา

ใช่ครับถ้าคุณต้องสมัครเปิดบัญชีTMRW ก็สามารถสมัครได้เลยแต่มีเงื่อนไขว่าต้องมีอายุ ตั้งแต่ 20 ปีต้องถือสัญชาติไทยเท่านั้นไม่กำหนดรายได้แต่ถ้าต้องการสมัครบัตรเครดิตTMRW จะต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 15,000 บาทครับ สำหรับสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตTMRW จะได้รับเครดิตเงินคืน 2% เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรในหมวดร้านอาหาร ห้างสรรพสินค้าและท่องเที่ยวครับ

2020.07.09 5:5

ฟองน้ำ

บัตรนี้มีเงื่อนไขอะไรบ้างตามคอมเมนต์ด้านบนก็ได้ตอบไปแล้วนะคะ แต่อยากจะเสริมอีกนิดนึงเกี่ยวกับเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัตรนี้ค่ะ สำหรับบัตรเครดิตtmrw เป็นบัตรเครดิตที่ออกแนวบัตรcashback ไม่ว่าจะ กิน เที่ยว ช้อป ก็รับเครดิตเงินคืน 2% และที่น่าสนใจมากกว่านั้นคือ ถ้าคุณโอนเงิน 2 รายการ จ่ายบิล 2 รายการ ผ่านบัญชี TMRW Everyday ก็รับเครดิตเงินคืนเพิ่มขึ้นเป็นสูงถึง 3% คุ้มมากรีบๆไปสมัครเลยนะคะ

2020.07.12 11:39

บะหมี่

เราก็พึ่งรู้นะว่าจะสมัครบัตรเครดิตใบนี้ต้องเปิดบัญชีของ UOB ก่อน นึกว่าสามารถยื่นสมัครบัตรเครดิตได้เลยเหมือนที่อื่นๆ ก็แปลกๆดีนะคะ หรือว่ามีคนให้ข้อมูลคลาดเคลื่อนรึป่าว? หรือว่าแยกกันจะสมัครบัตรเครดิตก็ได้ หรือแค่เปิดบัญชีก็ได้ ขอข้อมูลที่ชัดเจนกว่านี้หน่อยได้มั้ยคะ? สำหรับบัญชี และบัตรเครดิต TMRW

2020.08.11 7:57

สมชาย

บัตรเครดิตที่สามารถที่จะทำรายการตามที่กำหนดคือ การจ่ายบิล 2 ครั้ง โอนเงิน 2 ครั้ง เราจะได้รับเงินคืนจาก 2% เป็น 3% เมื่อเรารูดครบ 3,000 บาทใน 30 วันหลังจากเปิดใช้งานบัตรจะได้รับคูปองสตาร์บัค 700 บาท สำหรับผมถือว่าเป็นบาปที่ให้สิทธิประโยชน์เนื่องจาก การได้รับ cash back ที่เอาเงินไปซื้อของที่เราต้องการดีกว่า ไม่ต้องมานั่งตามว่าจะมีโปรโมชั่นอะไรบ้างสำหรับการต้องไปตามเช็คดู

2020.08.30 15:3

หมาย

คือต้องดูเป้าหมายในการใช้บัตรเครดิตของเราก่อนนะครับ ถ้าเราอยากจะเพียงแค่ใช้ตามกระแสก็ใช้ได้ แต่ถ้าเราอยากกินแค่อยากจะใช้เงินในบัญชีเงินฝากของเรา ไปสมัครใช้บริการของ internet banking ของธนาคารที่เรามีสมุดบัญชีก็ได้ครับ เดี๋ยวนี้สามารถที่จะจ่ายเงินผ่าน QR code ในโทรศัพท์มือถือของเรา ไม่ต้องถือบัตรเหมือนกับTMRWก็ได้

2020.10.22 8:13

กุ้งกรอบ

ตกลงว่า TMRW คือบัญชีเงินฝาก หรือว่าคือบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตคะ? ถ้าสมมุติไม่รู้จักเลยอ่ะก็อ่านเขาทั้งกระทู้แล้วก็ comment แล้วคืองงมาก อย่างเราเนี่ยไม่รู้เลยว่าอันนี้มันคืออะไร แต่แบบด้วยความที่อ่านมาเรื่อยๆไงก็เลยแบบเข้ามาในกระทู้ ก็เลยยังจับจุดจับใจความไม่ได้เลยค่ะว่ามันคือบัญชีเงินฝากธรรมดาหรือเป็นการสมัครบัตรเครดิต หรือแค่บัตรเดบิตทั่วไป?????

2021.09.30 13:3

อนุสรา

เงินเดือน 14,500 บาท ไม่แน่ใจจรองว่าสามารถที่จะสมัครใช้งานได้ไหม เพราะส่วนใหญ่แล้วเขาจะคิดที่ ประมาณ 15,000 บาท ยังไงก็ต้องรองๆยื่นเอกสารดูละคะ เดียวทางธนาคารเขาจะแจ้งเองว่ามัครได้หรือไม่ อาจจะเรียกเราเขาไปเพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมอะไรยางอย่างก็ได้คะ เพราะว่าเงินเดือนขาดอีกไม่เท่าไรเอง ธนาคารน่าจะมีการช่วยเหลือคะ

2022.01.21 15:27

วชิระ

ตอนนี้น่าจะทำได้แล้วใช่ไหมละครับ บัครเครดิตของ UOB มีให้เลือกไม่ค่อยมากเท่าไรนะครับ แต่ดูจากสิทธิประโยชน์ของบัตรแต่ละตัวของเขาแล้ว ผมคิดว่าหลายคนน่สจะให้ความสนใจมากเลยนะครับ วงเงินที่ได้ก็ได้ค่อนข้างมากจากบัตรระดับเดียวกัน ใครที่เป็นลูกค้าของ UOB แทนที่จะไปทำบัตรของเจ้าอื่นน่าจะหันมาทำของเจ้านี้ดีกว่านะ

2022.02.19 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี