Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMRW เชื่อถือได้ไหม หรือหลอกลวง

เราเกิดรุ่น Gen Y นะ เเต่เอาจริงเราก็กังวลว่าเเอพ TMRW นี้เชื่อถือเเละดีเเค่ไหน ขอคนที่ใช้อยู่หรือผู้รู้ช่วยคอนเฟิมข้อมูลให้เราหน่อย เราจะได้ออกจากจุดคอมฟอทโซนนี้ด้วย จะได้กล้าๆ ใช้เทคโนโลยีกับเค้าบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พินิจ

เป็นธรรมดาที่คนจะกังวล เพราะข่าวเดี๋ยวนี้ก็มีมิจฉาชีพเเสนฉลาด ใช้เทคโนโลยีดูดเงินทางออนไลน์ไปเยอะ เเต่เเอพ TMRW นี้พี่ค่อนข้างมั่นใจนะ ของเค้าดีจริง มันเป็นโปรดักซ์ของธ.ยูโอบี ซึ่งมีมาตรฐานสากล มีอยู่ทั่วโลก สร้าง AI ให้เรียนรู้การใช้จ่ายของผู้ถือเเอพนี้ ถ้าช็อปเก่งรูดเงินไปเยอะ มันก็จะเตือนให้เราเก็บเงินด้วย

2019.10.22 13:5

อนันต์

ผมประทับใจเรื่องการลงทะเบียน บางคนบอกลงยาก error บ้าง สเเกนนิ้วไม่ผ่านบ้าง ผมมองว่าเป็นเรื่องดีนะ เเสดงว่าระบบเค้าเป๊ะ เชื่อถือได้ ส่วนตัวผมเป็นลูกค้า UOB อยู่เเล้ว ผมใช้ username กับ password ของ internet ibanking สมัครได้เลย ง่ายครับ เเล้วที่ชอบอีกอย่างคือเงินฝากที่วางในบัญชีของ TMRW เฉยๆ ก็ถูกคิดดอกเบี้ยให้เราทุกวัน จุดที่ชอบอีกอย่างคือ cash back ได้คืนจริงๆ ครับไม่โม้ ได้ 3%ง่ายๆ เเค่จ่ายบิล 2ครั้ง/เดือน +โอนเงิน2ครั้ง/เดือน

2019.10.23 22:36

นก

สำหรับผมผมคิดว่าไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ทำเรื่องยุ่งยากครับกว่าจะได้ใช้ผ่านทางแอพพลิเคชั่น สู้สมัครใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้ง ทำธุรกรรมการเงินได้เหมือนกัน ฟรีค่าธรรมเนียม สามารถจ่ายเงินจากบัญชีของเราผ่านช่องทาง QR code ได้ด้วย แล้วยังมีเบอร์มีการประกันอุบัติเหตุให้กับเราอีกต่างหาก ไม่เสียค่าบริการรายปี ผมว่าดีกว่าอีกต่างหากครับ

2020.10.22 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี