Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMRW Everyday กับ TMRW Saving ต่างกันยังไง

ผมทำงาน marketing อายุ 20ต้นๆ ครับ เพื่อนๆ เเนะนำให้ลงเเอพ TMRW ให้สมัครบัญชีออมทรัพย์ ถ้าฝากเงินในเเอพนี้จะได้ดอกเบี้ยสูง 1.6% ซึ่งจะถอนเมื่อไหร่ก็ได้ด้วย เเถมไม่เสียค่าธรรมเนียม ผมสนใจครับ เเต่สงสัยนิดนึง ทำไมมีบัญชี 2 ชื่อ TMRW Every กับ TMRW Saving ต่างกันยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marguerite

สงสัยเหมือนผมเลย 5555 ง้านน ผมเดาเล่นๆ นะว่า TMRW Everyday น่าจะเป็นบัญชีออมทรัพย์ ส่วน TMRW Saving น่าจะเป็นเงินฝากมีระยะเวลา มีเงื่อนไขการไถ่ถอน มั้ง!! เพราะผมเคยใช้เเอปเเบงค์สีม่วงอยู่ครั้งนึง นานละ ฝากเเบบ 2 ปี ห้ามถอนก่อน จะให้ดอกเบี้ยสูงกว่าออมทรัพย์ทั่วไป เเต่ของทูมอโร่วจะเหมือนกันมั้ยนะ ขอปูเสื่อรอคำตอบด้วยละกันค้าบบ

2019.10.23 13:5

Beryl

TMRW Everyday Account ไว้สำหรับโอนเงิน-จ่ายชำระ(รวมถึงชำระบัตรเครดิตด้วย)-เติมเงิน-ซื้อของออนไลน์ ครับ คือเป็นบัญชีพร้อมที่จะจ่าย ส่วน TMRW Saving Account เป็นบัญชีออมเงิน ดอกเบี้ยให้สูงสุด 1.6%ต่อปี ถอนเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ทีค่าธรรมเนียม เสริมเทคนิคให้นิดนึง ถ้าซื้อของ 3000 บาท โดยใช้ บัญชี everyday เเบ่งจ่าย 2ครั้ง ครั้งละ 1500บาท เท่านี้เราก็ได้เงินคืนท3%เเล้ว

2019.10.24 22:36

ชานนท์

บัญชีออมทรัพย์ TMRW Saving Account เป็นบัญชีเพื่อออม ทำธุรกรรมได้เฉพาะการโอนเงินไปยังบัญชี TMRW Everyday Account เท่านั้น ไม่สามารถใช้บริการร่วมกับบัตรเดบิต บริการโอนเงินระหว่างธนาคาร รวมถึงบริการพร้อมเพย์ได้ บัญชีออมทรัพย์ TMRW Everyday Account และ TMRW Saving Account ทั้ง 2 บัญชีจะถูกเปิดขึ้นพร้อมกันเมื่อมีการสมัครใช้บริการผ่านช่องทาง Digital Banking ครับ

2020.07.12 9:40

งดงาม

TMRW Everyday เค้าเอาไว้ใช้สำหรับทำธุรกรรมต่างๆ อย่างเช่น จ่ายบิล โอนเงิน เติมเงิน ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม แต่ บัญชีเงินฝาก TMRW Savings เค้าทำขึ้นมาในรูปแบบเกม (ใครๆก็เล่นกันเยอะมาก) เพื่อทำให้น่าสนใจและทำให้เราสามารถเก็บเงินได้ง่ายและสนุกขึ้น นอกนั้นเราก็ไม่รู้รายละเอียดเหมือนกันค่ะ ต้องสอบถามทางธนาคารดูนะคะ

2020.07.23 12:8

@มะขามป้อม

มีมานานหรือยังครับ TMRW Everyday กับ TMRW Saving เนี่ย ผมคงตกข่าวไปหน่อย ถ้าได้ดอกเบี้ยดีอย่างทีว่าก็เหมาะกับการออมเงินมากครับ เรื่องเกมส์ที่คุณงดงามบอกนี่ก็น่าสนใจ เดี๋ยวผมไปดูรายละเอียดเพิ่มสักหน่อย แต่ถ้าจะมีใครมาแนะนำเรื่องเกมส์นี้ก็ยินดีนะครับ มีประสบการณ์ดีๆก็มาบอกได้ คิดว่ายังมีอีกหลายคนที่สนใจนะครับ

2020.08.17 13:41

Donut

ก็เอาเป็นว่าอย่างนี้เลย ใครอยากออมเงินก็ต้องเลือกบัญชี TMRW Saving แต่ถ้าใครอยากฝากเงินแบบพักเอาไว้เฉยๆกดมาใช้จ่ายสะดวกก็ต้องเลือกเปิดบัญชี TMRW Everyday แทน ส่วนถ้าเป็นเรานะเราเลือกสองอย่างเลย บัญชีเงินใช้จ่ายก้ต้องมี บัญชีเงินเก็บก็จำเป็นต้องมีเหมือนกัน แล้วยังต้องมีอีกบัญชีนะเอาไว้สำหรับค่าใช้จ่ายรายเดือน

2020.08.31 15:28

มิ้ว

ก็คือตอบสนองต่อการใช้จ่ายในแต่ละแบบของเราค่ะ TMRW Saving Account ถูกออกแบบมาเพื่อช่วยให้เราสามารถเก็บเงิน้ ไว้ในบัญชีสามารถถอนออกมาในตอนที่จำเป็นได้ ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง แต่เดี๋ยวนี้ก็มีทางธนาคารอื่นๆที่ให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้เหมือนกันนะคะ ทำไมต้องเป็นTMRW หรือว่าเป็นเพราะตามกระแสคะ สำหรับฉันใช้ธนาคารอื่นดีกว่า

2020.10.22 8:30

BOBBY

@Beryl โอเคครับถึงบางอ้อกันแล้วใช่ไหมทุกคน จบที่ Comment ของคุณพี่คนนี้เลยครับ ข้อมูลแน่น จัดเต็มถูกต้องชัดเจน ผมก็ยังงงอยู่เหมือนกันว่าตกลงเป็นบัญชียังไงอะไรทำไมอย่างไร ตอนนี้รู้แล้วครับขอบคุณพี่มากที่เข้ามาให้ข้อมูล ให้ข้อมูลเข้าใจง่าย มากกว่าไปหาข้อมูลเองใน Google อีกนะครับ ผมก็ชอบเข้ามาอ่านคอมเม้นแบบนี้นี่แหละ

2021.08.11 15:2

พงษ์ไทย

ตอนแรกผมก็ว่าเป็นการลงทุน นึกว่าเป็นตัวย่อของ กองทุนไหนสักสอง ที่ไหนได้ อ่านที่เพื่อนๆพี่เๆเม้นกัน อ่อ มันคิอบัญชีธนาคารที่ผูกกับแอพนี้เอง ที่จีองน่าจะถามแบบให้ละเอียดว่านี้หน่อย ว่าไอ้ที่ถามมันคืออะไร แต่อ่านๆดูแล้ว เจ้า TMRW Everyday Account ตัวนี้ ดีนะ ได้แบ่วชำระสินค้าด้วย เข้าทาจัง แต่เสียดายไม่ได้เปิดบัญชีของธนาคารนี้

2021.09.21 13:51

กิตติธัช

รู้สึกว่า เจ้า บัญชีเงินฝาก TMRW Savingsตัวนนี้เราสามารถฝากงเินเข้าได้อย่างเดียวใช่ไหมครับ เหมือนกับของบางเจ้า อย่าง ทหารไทย เมื่อก่อนนะครับ ที่ฝากกินดอกเบี้ยอย่างเดียว เท่าที่เราพอทราบบัญชีนี้ ได้ประมาณ 1.3% แต่ถ้าอยากเอาเงินออกมาใช้ก็ทำได้นะครับ เพียวแค่โอนเงินในบัญ๙ีนี้เข้ามาในบัญชี หลักของเราก่อน เท่านั้นเองครับ

2021.10.24 15:47

เริงสรรค์

เมื่อก่อนถ้าเราพูดถึง ธนาคาร UOB หลายๆคนก็ส่ายหน้าครับ เพราะว่าเป็นธนาคารเจ้าใหม่ ไม่ค่อยมีคนนิยมเท่าไร แต่เดี่ยนี้ใครๆก็สนใจอยากทำของธนาคารนี้ทั้งนั้น ยิ่งคนที่ทำงานที่ลงทุนกับคนต่างประเทศ บัญชีของ ธนาคาร UOB ต้องเปิดเพื่อที่จะง่ายต่อการโอนเงินเข้าโอนเงินออก สะดวกมากจริงๆ ที่มีธนาคารแบบนี้ในบ้านของเรา

2022.01.17 12:56

เชาวลิต

ตั้งชื่อบัญชี แบบนี้ก็รู้แล้วครับ ว่า ธนาคาร UOB ไม่ใช่ธนาคารที่ใช้ในประเราเท่านั้น บัญชีของเขาสามารถใช้งานได้ในหลายๆประเทศเลย ถือว่าเป็นธนาคารอีก1ธนาคารที่รองรับการลงทุนของคนที่จะลงทุนกับชาวต่างชาตินะครับ สามารถใช้งานได้ทั้งการรับเงินแล้วก็โอนเงินข้ามประเทศได้สบายๆ ใครที่กำลังเริมธุรกิจใหม่ๆต้องเปิดแล้วละ

2022.02.19 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี