Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปัญหาลงทะเบียน เเอพ TMRWbyUOB

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากรวบรวมปัญหาการลงทะเบียนครับ ผมยังไม่เคยได้สัมผัสเเอพนี้เเบบจริงจัง เพราะไม่ค่อยได้เข้ากรุงเทพ เลยไม่มีความจำเป็นจะใช้เท่าไร เพราะจุดเด่นมันน่าจะอยู่ที่ตัวบัตรเครดิต เเต่ถ้ามีคนสนใช้เเละใช้เยอะขึ้น เเน่นอนว่าอนาคตโปรโมชั่นต่างๆ ต้องกระจายมาถึงภูมิภาคชัวร์ เลยขอรวบรวมปัญหาการลงทะเบียนไว้ก่อน เป็นข้อมูลไว้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชุ่ม

ตู้มีโอกาสเสียน้อยมากครับ ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากสเเกนลายนิ้วมือไม่ผ่าน อาจเป็นเพราะหนังลอก หรือเเนบกับเครื่องไม่สนิท กับอีกเหตุผลนึงที่เคยเจอคือ ไปเปลี่ยนชื่อใหม่ เเต่ยังไม่ได้อัพเดทในบัตรประชาชน ทำให้ไม่ตรงกับฐานจ้อมูลทะเบียนราษฎร์ เคสนี้ต้องติดต่อสำนักงานเขตใกล้บ้าน

2019.10.24 13:5

Damien

กรณีเป็นลูกค้าเก่า UOB เเต่ดันลืม user name หรือนหัสผ่าน ทำให้สมัครเเอพ TMRW ไม่ผ่าน อันนี้ต้องติดต่อ call center 02-2851559 เพื่อขอรหัสใหม่ รอประมาณ 5-7วัน หรือบางคนเคยมีบัตรเครดิต หรือ ATM ของ UOB มาก่อน ระบบมันก็จะถามข้อมูลบัตรเดบิตหรือเครดิตนั้นๆ ด้วย เเต่สุดท้ายถ้าเเก้ปัญหายังไม่เเตก ให้วิ่งตรงไปสาขา UOB ได้ทุกที่ในไทยครับ

2019.10.25 22:36

Suntarankul

ก็นั่นแหละครับปัญหาหลักๆก็คือเมื่อเราจะเปิดใช้บริการผ่านทางแอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์จำเป็นต้องเดินทางไปสำนักงานสาขาที่ใกล้บ้านเพื่อทำให้ครั้งแรก แล้วก็เมื่อเราจะทำการเปลี่ยนแปลงข้อมูลส่วนบุคคลและไม่ได้แจ้งก็ ไม่สามารถใช้บริการได้ต้องเดินทางไปยังสำนักงานใกล้บ้านเพื่อทำการยื่นคำร้องในการเปลี่ยนแปลงหรือว่าแก้ไขข้อมือดังกล่าวเพื่อที่จะสามารถ กลับมาใช้บริการได้อีกครั้ง

2020.05.15 15:32

Gift

เดี่ยวนี้สะดวกแล้วคะ สมัคร TMRW เราไม่ต้องไปที่สาขาให้ยุ่งยากแล้วคะ เราเพียงแค่โหลดแอพ TMRW แล้วสมัครผ่านแอพนี้ส่วนเรื่องเอกสารก็ถ่ายส่งไปได้เลยเพียงสิ่งเดียวที่ต้องทำก็คือเพื่อความปลอดภัย จะมีการให้เรายืนยันตัวตนผ่านการแสกนนิ้วมือ ซึ่งเราจะต้องไปแสกนที่ตู้ Kios ของ TMRWคะ แค่เสียบบัตรประชาชนและแสกนนิ้วมือก็เรียบร้อยแล้วคะ

2020.05.25 15:16

แบงค์

ปัญหาอีกอย่างหนึ่งที่ผมเจอเกี่ยวกับการใช้งานแอปTMRWbyUOB ก็คือเกี่ยวกับระบบอินเทอร์เน็ตของเรานั่นเองถ้าอินเตอร์เน็ตของเราไม่ดีเราก็จะไม่สามารถที่จะ ลงทะเบียนการใช้งานได้อย่างราบรื่น เพราะว่าการอัพเดทหรือว่าการลงข้อมูลดังกล่าวเป็นเรื่องที่สำคัญมาก ถ้าเราคิดว่าอินเทอร์เน็ตของเราไม่ดีไม่อำนวยความสะดวกต่อการใช้ application ก็จะสั่งยาลงทะเบียนดีกว่าครับ

2020.07.20 7:48

JUne

ปัญหาของเราคือสมัครบัตรนี้ไม่ได้เพราะรายได้ยังไม่ถึง 15,000 บาท (5555) รอคอยให้เงินเดือนขึ้นก่อนนะ จะรีบไปสมัครเลย เห็นใครๆก็มีกันเยอะแยะมากมาย รู้สึกอิจฉามาก เรารู้สึกว่าเป็นบัตรเครดิตที่สวยงามมาก จำเป็นที่จะต้องมีไว้ครอบครอง อีกอย่างเคยได้ยินว่าได้ Cash Back ด้วย เป็นอะไรที่น่าสนใจมาก เพราะจะทำให้เราประหยัดขึ้นได้อีกเยอะเลย

2020.07.23 12:3

#พิมลภา#

เจ้าของกระทู้ทำงานการตลาดหรือเปล่า รู้ด้วยนะว่าในอนาคตโปรโชั่น TMRW ของ UOB อาจจะกระจายไปยังแถบภูมิภาค แสดงว่าคุณสนใจผลิตภัณฑ์ตัวนี้มาก เราเคยเห็นแวบๆแต่ไม่ได้เข้าไปดูรายละเอียดมากนักเลยยังไม่รู้เรื่องโปรโมชั่นเท่าไหร่ แต่ดูเหมือนคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นก็ชอบด้วยนะกับผลิตภัณฑ์นี้ สงสัยเราต้องไปหาข้อมูลเพิ่มสักหน่อย

2020.08.17 14:1

NON

เข้าใจได้ค่ะว่าบางครั้งแอพบางอย่างหรือ แม้แต่บัตรเครดิตบางใบก็คือว่าไม่เหมาะกับคนที่อยู่ต่างจังหวัดจริงๆนะคะ เพราะไม่ค่อยมีร้านค้าแบรนด์เนม หรือห้างใหญ่ให้ได้ใช้จ่ายผ่านแอพนั้น หรือบัตรเครดิตนั้นๆ เพราะส่วนตัวเราเองก็อยู่ต่างจังหวัดค่ะ อย่างมาก็ใช้พวก Wallet เพราะเข้าเซเว่นบ่อยเท่านั้นเอง ไปแต่แบบบิ๊กซีโลตัสแมคโคร

2020.08.31 15:49

ฟอย

ถ้าปัญหาเยอะขนาดนั้นทำไมไม่สมัครใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้ง กับธนาคารที่เรามีบัญชีเงินฝากอยู่แล้วล่ะครับ หรือว่าเลือกใช้บริการของตระกูล wallet ที่เป็นเหมือนกระเป๋าเงินอย่างอื่นก็ได้ ไม่จำเป็นที่จะต้องสมัครบัตรเครดิตอีกต่อไปแล้วเดี๋ยวนี้เพราะจำเป็นต้องมีฐานเงินเดือน ก็สามารถที่จะใช้จ่ายแบบที่มีบัตรเครดิตได้แล้วครับ

2020.10.22 8:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี