Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำบัตรเครดิตหรือเดบิตของ TMRW by UOB ดีมั้ย

เราเพิ่งจบ ทำงานบัญชี เพิ่งผ่านโปร 3เดือน ตอนนี้อยากได้ข้อมูลเพื่อประการตัดสินใจว่า ทำบัตรเครดิตหรือเดบิตก็ได้ ของ TMRW uob ดีไหม คือประเทศก็มีหลายเเบงค์เนาะ เเต่เราอยากมีบัตรเเค่ใบเดียว เราจะได้ควบคุมการใช้จ่ายเราได้ เลยอยากหาบัตรที่ตรงใจเรามากที่สุด เพื่อนๆ ช่วยเเนะนำหน่อยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bawornthath

อืมม เราว่าจะบัตรเครดิตหรือเดบิต ถ้าเป็นของTMRW นะ สมัครเลยเราเชียร์ อะไรที่ใหม่ๆ เพิ่งเปิดตัว มันจะมีส่วนลดเเละโปรเยอะ อย่างปีเเรกค่าธรรมเนียมก็ฟรี ปีถัดไปปีละ 250บาทเท่านั้น ถ้าไปต่างประเทศในโซนเอเซีย กดเงินฟรีด้วยนะไม่มีค่าธรรมเนียม ถ้าใช้บัตรเครดิตรูดซื้อของ หรือจ่ายบิลก็ได้ cash backคืนอีก ดีเว่อร์

2019.10.25 13:5

กุลพันธ์

โปรนี้น่าสนใจครับ 15/15 ซื้อของจากร้านที่กำหนด 15ร้าน จะได้ cash back คืน 15% หมดเขต 29ก.พ63 ลองไปหาลิสร้านดูนะครับ ถ้าคุณใช้จ่ายร้านพวกนี้อยู่เเล้ว สมัครบัตรเครดิต TMRW ไว้ก็ไม่เสียหายครับ นอกจากนั้นเลือกหมวดที่เราใช้จ่ายบ่อย จะได้เงินคืนอีก 3% เช่น เราชอบท่องเที่ยว ถ้าเรารูดซื้อตั๋ว หรือจ่ายเงินเกี่ยวกับหมวดนี้จะได้คืน 3% ถ้าไม่เข้าข่าย ก็ยังใจดีให้ 1%

2019.10.26 22:36

Anna

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าสามารถใช้บริการของบัตรเครดิตได้ไหมเพราะว่า มีเงื่อนไขต้องเอาสลิปเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนนะครับ คือถ้าสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตไม่ได้ก็ใช้บัตรเดบิตก็ได้ครับ แต่ผมคิดว่ารอสักหน่อยและฉบับบัตรเครดิตดีกว่าครับเพราะว่าบัตรเครดิตจะสามารถใช้แต้มคะแนนสะสมไว้ในบัตรได้ และมีโปรโมชั่นและสิทธิพิเศษมากกว่าบัตรเดบิตนะครับ

2020.05.16 15:4

Kaitlyn

ใช่ๆผ่านโปรงานมาได้แค่3เดือนเอง น้องงทำบัตรเคดิตไม่ได้หลอกคะ ส่วนใหญ่ต้อง6เดือนเหมือนที่พี่เค้าบอกคะ ว่าแต่ถ้าสมัครบัตรเดบิตแล้วจะมีเงินพอจ่ายของเหรอคะเพิ่งผ่านโปรมาเองแสดงว่าเงินเดือนไม่สูงเท่าไร เพราะบัตรเดบิตมันก็คล้ายๆกับบัตรเอทีเอ็มละคะ มันจะหักเงินจากบัญชีธนาคารของเราอัตโนมัติเลยคะ ข้อดีอย่างเดียวของบัตรเดบิตคือรูดตามห้างได้เหมือนบัตรเคดิต

2020.05.26 5:20

สินใจ

สมัครบัตรเครดิตดีกว่าค่ะ เพราะว่าบัตรเครดิต TMBWช่วยให้ชีวิตมีความสนุกขึ้นหลายอย่างเลย ไม่ว่าจะเป็นได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุดขวดละ 300 บาทต่อเดือน ซึ่งรวมทั้งหมดแล้วจำกัดเครดิตเงินคืนสูงสุดถึง 2000 บาทต่อเดือน ก็ถือว่าทำให้เราสามารถช่วยในการประหยัดค่าใช้จ่ายในการใช้ผ่านบัตรเครดิต แถมยังมีวงเงินเอาไว้ใช้จ่ายผ่านบัตรด้วยดีไปเลยค่ะ

2020.07.05 13:12

Kanokwan

เราจะบอกคร่าวๆเกี่ยวกับบัตรเครดิตของที่นี่แล้วกัน ส่ วนบัตรเดบิตเราไม่เคยใช้ บัตรเครดิตของที่นี่จริงๆเค้าเน้นพวก cash back เป็นหลัก ไม่ได้เน้นการสะสมแต้มแล้วค่อยนำไปแลกสินค้าเหมือนกับธนาคารอื่นๆ ซึ่งมันก็อาจจะมีประโยชน์สำหรับคนที่ปกติไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์จากแต้มบัตรเดรดิต อีกอย่างบัตรนี้มีค่าธรรมเนียมด้วยนะคะถ้าใช้ไม่ถึงปีละ 200,000 บาท

2020.07.07 4:43

หมีขาว

ทำก็ดี ไม่ทำก็ดีครับ ขึ้นอยู่กับว่าเงื่อนไขของธนาคาร กับสถานะทางการเงินของคุณสมดุลพอดีกันรึป่าว อย่างบัตรเดบิตก็อาจจะจำเป็นนะเพื่อมีเงินสดติดมือ แต่บัตรเครดิตไม่น่าจะต้องรีบทำนะครับ อย่างคุณอกพึ่งเรียนจบมา พึ่งทำงานรอดูความแน่นอนขงรายได้กว่านี้ก่อนมั้ยครับค่อยสมัครบัตรเครดิต แต่ถ้าถามว่าดีไหม? ตอบสั้นๆว่ามันก็ดีแหละครับ

2020.08.07 16:55

วธู

ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณครับ เพราะผมเคยมีโมเมนต์นี้มาก่อนเหมือนกันครับตอนที่ผมเริ่มได้ทำงานใหม่ผมก็อยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้สักใบ ในตอนนั้นผมก็ไม่สามารถสมัครได้ครับเพราะต้องมีอายุการทำงานประจำหกเดือนขึ้นไปครับ จึงสามารถสมัครได้นะครับ ส่วนคุณแค่ 3 เดือนผมว่ายากนะครับ ส่วนคุณต้องการใช้บัตรเดบิตคุณก็ต้องมีเงินในบัญชีก่อนเป็นจะสามารถใช้บัตรเดบิตได้นะครับ

2020.08.28 11:20

พิทัก

ถ้าอยากขนาดนั้นผมแนะนำว่าให้สมัครใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งดีกว่านะครับ ถึงแม้ว่าจะไม่มีส่วนลดหรือโปรโมชั่นอะไรมาก แต่ก็ทำให้เราสามารถใช้จ่ายผ่านทางแอพพลิเคชั่นนี้ได้ฟรีค่าธรรมเนียมด้วย สามารถโอนเงินหรือจ่ายเงินหรือกดถอนเงินจากตู้ atm ได้เหมือนกัน สามารถจ่ายเงินด้วยระบบ QR code เหมือนกับบัตรเครดิตเลย

2020.10.22 8:34

SomSom

มันก็แนะนำยากอยู่นะคะ มีบัตรเครดิตหลายใบเลยนะที่เหมาะกับคนที่จะมีบัตรเครดิตใบแรก ถ้าเป็นของธนาคารยูโอบี เราไม่ค่อยรู้นะ แต่ถ้าเป็นของธนาคารอื่นๆ ก็จะแนะนำง่ายกว่านี้ แต่ก็ไม่รู้สิว่าบัตรแบบไหนจะถูกใจคุณ ก็คนไม่ได้บอก ว่าชอบช้อปปิ้งไหม? เดินทางบ่อยหรือเปล่า? อยากได้บัตรเครดิตสะสมแต้ม หรือว่า Cash Back มันก็มีหลายแบบอะ

2021.09.28 11:52

วรากร

ผมว่าพี่น่าจะเข้าใจก่อนนะครับ ว่าบัตรเครดิตกับบัตรเดบิต ที่พี่อยากจะทำ ทั้งสองใบมันต่างกันนะครับ ถ้าที่ทำบัตรเครดิต พี่ต้องจ่ายเงินคืนเวลาที่พี่ใช้งานบัตร แต่ถ้าเป็นบัตรเดบิต เงินในบัญชีของพี่จะโดนหักครับ ไม่ทราบว่าพี่สนใจแบบไหนละครับ แต่ดูแล้วพี่ทำงานมาแค่3เดือน ถ้ารวมตอนนี้ก็น่าจะไม่ถึง1ปี เรื่องบัตรเครดิต น่าจะรอเอาไว้ก่อนครับ

2022.01.12 13:46

กมลรัตน์

เอาไงดีละ จะแนะนำน้องยังไงดี เอาว่าน้องทำงานมาแค่3เดือน บัตรเครดิตคิดว่าไม่สามารถสมัครใช้งานได้อย่างแน่นอน ที่เหรือก็แค่บัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชีธนาคารของน้องเท่านั้น สมัครตัวนีก่อนก็ได้ พอทำงานไปได้อีกสักพักก็ค่อยกลับมาทำบัตรเครดิตอีกครั้งก็ได้ แต่ถ้าน้องทำบัตรเดบิตอย่าลืมกำหนดวงเงินในการใช้จ่ายของน้องด้วยนะครับ

2022.02.23 14:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี