Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เทคนิคเก็บ cash back เยอะๆ ของเเอพ TMRW

เพื่อนเรามันบอกว่าตอนนี้ บัตรเครดิต TMRW ของธนาคาร UOB ให้เงินคืนเยอะสุด น่าว่าจริง เพื่อนในกลุ่ม 10 กว่าคนมีเเอพนี้ในมือถือหมด พวกมันบอกเราโบราณมาก ไม่ทันใจวัยรุ่นเลย 555 ขี้เกียจให้มันด่า เลยสมัครมันซะเลย เเต่อยากได้ข้อมูลเทคนิคเก็บ cash back ให้ได้เยอะ ขอคนใจบุญเเชร์ให้หน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chula

ของทูมอโร่ว 15/15 ต้องโปรนี้เลยย มีสิทธิ์ได้ cash back เยอะสุดถึง 15% ถ้ไปซื้อของใน 15ร้านนี้เท่านั้นนะ true coffe, SF, TOPs, KOI, lazada, shopee, rabbit line pay, Grab, au bon pain, MRT,eventpop, dean&deluca,krispy kreme เเละ happy fresh ซึ่งอย่างเราเป็นพนักงานออฟฟิศ ร้านพวกนี้วันๆ นึง ได้ใช้บริการอยู่เเล้ว เลยคุ้มมาก

2019.10.26 13:5

Norval

บัตรเครดิต เลือกหมวดที่ตรงกับ life style การใช้จ่ายเรามา 3 หมวด เราจะได้ cash back 3% เเต่ถ้าไม่ตรงหมวด cash back 1% หมวดก็จะมี : ร้านอาหาร,ห้างสรรพสินค้า,ท่องเที่ยว, การเดินทาง, เครื่องเเต่งกาย เสื้อผ้า เเฟชั่น, ความบันเทิง, ซุปเปอร์มาร์เก็ต, ร้านสะดวกซื้อ

2019.10.27 22:36

Thanut

ก็ใช้จ่ายให้ตรงกับหมวดที่ได้รับ cash back นั่นแหละค่ะ อย่างที่เพื่อนๆข้างบนก็แนะนำไปแล้วก็สามารถใช้บริการได้ค่ะ หรือจะเป็นการสมัครโปรโมชั่นก็สามารถได้รับ cash back ด้วยกันค่ะ มีวิธีอีกที่จะได้รับคะแนน cash back ก็คือ ใช้บัตรเครดิตของตัวเองในการจ่ายสินค้าให้กับเพื่อนหรือคนใกล้ตัว ในกรณีที่เพื่อนหรือคนใกล้ตัวอยากจะซื้อสินค้าเราก็เลยรับงั้นคืนไปด้วยดีออกนะคะ

2020.05.13 5:1

Sunee

เราว่าเทคนิคเก็บ cash back เยอะๆ ของเเอพ TMRW จริงๆแล้วถ้าเราอยากได้ cash back มากๆไม่ยากคะแค่เราต้องเป็นคนเข้าเวบของธนาคารบ่อยๆหน่อยคะ เพราะเขาจะแจ้งคะว่าตอนนี้มีโปรฯcash backของอะไรนะคะ อย่างเช่นตอนนี้ ของ ร้านAfter youรับเครดิตเงินคืน 15% คะ เมื่อเราใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตTMRW ต้องเข้าเวบบ่อยๆนะคะ

2020.05.23 7:31

พรีม

ส่วนตัวเราไม่เคยใช้หรอกนะ แต่เคยได้ยินว่ายิ่งใช้เยอะก็ยิ่งได้ cash back เยอะ ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะตอนนี้มี Super TMRW run น่าสนใจมากเลยค่ะ เป็นการสะสมรายการค่าใช้จ่ายของบัตรเครดิตและบัตรเดบิต ครบ 5, 10 หรือ 20 รายการ ขั้นต่ำ 300 บาทขึ้นไป/รายการ เอาไว้แลกเป็นบัตรส่วนลด ถ้าทำได้ครบ 20 รายการ ได้ E-คูปอง 500 บาทของ tops เลยนะ เราว่าเดี๋ยวเราคงต้องไปสมัครแล้วล่ะ

2020.07.23 6:36

ฟิว

ผมไม่เคยใช้เลยครับพี่เคชั่น tmrw ปกติแล้วผมใช้ application shop back ที่สามารถได้เงินคืนจริงจากการซื้อของผ่านแอปพลิเคชันทั่วๆไปที่อยู่ในเครือ ซึ่งเงินคืนดังกล่าวสามารถโอนเข้าบัญชีธนาคารของเราได้เลย ไม่ใช่แค่เป็นเงินที่เอาไว้สำหรับการช็อปข้างหน้าเท่านั้น application สามารถสมัครใช้บริการได้ฟรี แล้วได้เงินคืนไม่ยุ่งยากด้วยครับ

2020.07.28 5:58

กระทิงดุ++

ถ้าเพื่อนน้อง บอกว่าน้องโบราณ แล้วอย่างพี่จะเรียกว่าอะไร555 ถ้าคุณ Chula ไม่พูดถึงคำว่า "ทูมอร์โรว์" พี่ก็ยังงงอยู่นะว่า "TMRW" มันคืออะไร นึกว่าเป็นชื่อหุ้นตัวใหม่ซะอีก ที่อยากได้ cash back กันเยอะๆเนี่ย ถามจริงเหอะว่าอยากได้ความคุ้มค่าหรือความสะใจ? คิดดีๆนะ อยากได้ cash back เยอะ ก็ต้องใช้จ่ายเยอะ ตกลงว่าใครคุ้ม-ใครสะใจ!

2020.08.17 10:50

Hero

เจริญละครับ สมัครบัตรเครดิตตามเพื่อน เรื่องเงินไม่ควรเอามาเปรียบเทียบ หรือทำไปเล่นๆนะน้อง การจะสมัครบัตรเครดิตอะไรคือต้องดูว่าเราจำเป็นไหมดีกว่านะทีหลัง แต่ก็นะสมัครมาแล้วทำไงได้ นี่ก็จะมาล่าแต้มล่าคะแนนแคชแบ็คอีก เออสมัครมาเล่นสนุกจริงๆด้วยนะเด็กสมัยนี้ ไม่รู้จะบ่นยังไงดีเลย แล้วเอาเงินจาไหนมาใช้กันนักกันหนาก็ไม่รู้

2020.08.31 15:20

หญิง

เป็นบัตรเครดิตที่ออกแบบมาเพื่อให้เราใช้จ่ายจริงๆนะคะ บัตรเครดิต TMRW ของธนาคาร UOB ถ้าอยากได้รับcash backได้เยอะก็ใช้จ่ายเยอะๆไปเลยค่ะ ขึ้นอยู่กับยอดค่าใช้จ่ายที่เราจ่ายไปนะคะว่าอยู่ในหมวดที่ร่วมรายการหรือเปล่า จะได้มีcash backเยอะๆเอาไปอวดเพื่อนได้ว่าตัวเองก็มีเหมือนกัน จริงๆแล้วคุ้มไหมคะกับเงินที่ต้องจ่ายไปก็แลกกับcash back

2020.10.22 8:39

JJ

บางครั้งจขกทต้องเป็นตัวของตัวเองบ้างนะครับ การที่คุณจะมาใช้เงินตามเพื่อนบางครั้งก็ต้องดูเงินในกระเป๋าเราเองด้วยนะครับ อีกอย่าง cash back เนี่ยเคยคิดไหมครับว่าถึงคุณได้มันมาแต่หนี้ที่คุณจะต้องจ่ายแต่ละเดือนมันคุ้มกันไหม ??? อยากให้ลองคิดสักนิดนึงนะครับ แต่ถ้จขกทไม่ได้ลำบากเดือดร้อนเรื่องเงินก็ไม่เป็นไรคัรบ แค่อยากเตือนไว้เฉยๆ

2021.06.07 11:41

Jitra JJ

@กระทิงดุ++ เหมือนกันค่ะ เราเห็นชื่ออักษรย่อ TMRW แล้วงง เลยเข้ามาอ่านว่ากระทู้นี้เขาพูดถึงเรื่องอะไรกัน เดี๋ยวจะโดนว่าเป็นคนโบราณ พอรู้แล้วว่ามันคืออะไรก็คิดคล้ายๆกับคุณ คือ ที่เจ้าของกระทู้เขาตัดสินใจสมัครเนี่ย ไม่รู้ว่าใครคุ้ม ไม่รู้ว่าใครจะถูกใจมากกว่ากันนะคะ ถ้าใช้งานแล้วไม่เดือดร้อนเงินที่มีอยู่..ก็โอเค

2021.07.20 14:26

ปกรณ์เทพ

เรื่องเทคนิค ไม่ค่อยมีเท่าไรครับ ส่วนใหญ่ ถ้าผมทราบว่าซื้อของที่ร้านไหนแล้วมี แคสแบลคให้เยอะๆ ผมก็จะเข้าร้านนี้บ่อยๆครับ แต่เอาจริงๆนะครับ เลยบ้านเก็บแต้มพวกนี้นะครับ แต่พักหลังๆไม่เอาแล้วครับ รู้สึกว่าเงินที่เราเสียไปมันจะเยอะกว่าเงินที่เราได้คืนนะครับ แถมได้คืนก็ไม่ได้เป็นเงินสดด้วย เอามาเป็นส่วนลด ขิงเงินที่เราจ่ายในงวดนั้นๆอีกต่างหาก

2021.08.17 15:21

Cookie

@Chula ถ้าใช้บัตรเครดิตแบบคุณ คุ้มแน่นอนค่ะ มันก็อยู่ที่ว่าแต่ละคนอยู่จังหวัดไหน ถ้าอยู่ในจังหวัดที่เป็นเมืองใหญ่มีห้างสรรพสินค้ามีร้านค้าแบรนด์เยอะๆ ก็มีโอกาสที่จะเก็บ Cash Back คะแนนสะสมได้เยอะค่ะ แต่ถ้าอยู่ในจังหวัดที่ชนบทหน่อยบัตรเครดิตแทบจะไม่ได้จำเป็นเลย จากคำถามจขกทก็คิดว่าคงจะอยู่ในจังหวัดเมืองใหญ่ๆนะคะ

2021.09.23 6:24

Grant

อย่าไปใช้ตามคนอื่นเลยบัตรเครดิตเนี่ย เพราะว่าการใช้จ่ายLifestyle และเงินในกระเป๋าของคนเรา มันยังมีไม่เหมือนกันเลยแล้วก็มีไม่เท่ากันด้วย คุณจะไปตามคนอื่นได้ยังไง แล้วถามหน่อยว่า Cash Back เนี่ย คุณจะได้คืนสักเท่าไหร่กัน มันคุ้มมากกว่าที่คุณเสียหรือเปล่า ลองไปคิดดูดีๆนะ อย่าให้เพื่อนล้างสมอง เราต้องเป็นตัวของตัวเองครับ

2022.01.09 12:7

อภินันท์

เป็นไงบ้างใช้งานแล้วได้เงินคืนมาเยอะไหม หรือว่าตอนนีค้างชำระบัตรเครดิตไปแล้ว ใช้งานถ้าอยากได้เครดิตเงินคืนเยอะๆยอดการใช้จ่ายของเราก็ต้องเยอะตามไปด้วย ขอให้ระวังเรื่องพวกนี้เอาไว้นะ อย่าใช้ตามเพื่อนให้เยอะเหมือนที่พวกเราบอกละ การตามเพื่อนนะตามได้แต่เราก็ต้องตามแบบมีสติด้วยนะเป็นหนี้เพื่อนไม่ได้ช่วยเรานะ

2022.02.06 10:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี