Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เเคมเปญกระตุ้นเศรษฐกิจไทย ปี 62

ปีนี้ยอมรับเศรษฐกิจเเย่มาก ปีนี้คงยิ่งเเย่ ล่าสุดเราใช้สิทธิ์ 1000 บาท ของชิมช้อปใช้ไปเเล้ว อยากรู้ว่ารัฐจะมีโครงการอะไรให้ประชาชนอีกบ้างคะ รอติดตาม ไม่อยากเสียสิทธิ์ เพราะเท่าที่ฟังในข่าว เงินที่เอามาจัดทำโครงการก็มาจากเงินภาษีของประชาชน เลยอยากร่วมโครงการทุกอันถ้าทำได้ ใครมีข่าวสารอัพเดทขอช่วยเเจ้งพี่น้องประชาชนด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tida

สิ้นปีนี้มีอีก 2 เเคมเปญจากโครงการ "ถึงเวลาทัวร์ให้ทั่วไทย" รอเปิดตัวต่อจากชิมช้อปใช้ครับ เเคมเปญเเรก เที่ยววันธรรมดาราคาช็อกโลก กับ เเคมเปญ2 ร้อยเดียวเที่ยวทั่วไทย มี ททท. (การท่องเที่ยวเเห่งประเทศไทย) เป็นคนดูเเลหลัก เว็บไซต์ที่รับลงทะเบียน คือ www.เที่ยววันธรรมดาราคาช็อกโลก.com กับ www.ร้อยเดียวเที่ยวทั่วไทย.com

2019.10.30 13:5

วีระชาย

หรือจะเข้าดูข้อมูล ผ่าน www.tourismthailand.org ก็ได้นะคะ เที่ยววันธรรมดาราคาช็อคโลก เริ่ม 1 พย.62 เเนวประมาณว่า ร้านค้ามาเสนอขายสินค้าเเบบราคาถูกจนน่าช็อก เราต้องรีบไปลงทะเบียนรับคูปอง เเละต้องจ่ายเงินภายใน 5 วัน ไม่งั้นจะถูกตัดสิทธิ์ ส่วนร้อยเดียวเที่ยวทั่วไทย อันนี้เป็นเเคมเปญต่อยอดจากชิมช้อปใช้ เเบ่งลงทะเบียน 2รอบ รวม 40,000 สิทธิ์ วันที่ 11-12 พ.ย. เเละ 11-12 ธ.ค. (18.00น.-24.00น.) ทั้ง 2 เเคมเปญใช้สิทธิ์ได้ถึงสิ้นปี 31ธ.ค.62นี้

2019.10.31 22:36

Uriel

ก็คงจะเป็นโครงการร้อยเดียวเที่ยวทั่วไทยนั่นแหละครับที่ผมรู้สึกประทับใจมาก ถึงแม้ว่าจะหมดโครงการไปแล้วแต่ผมรู้สึกว่าโครงการนี้ดีนะครับหรือกระตุ้นให้เราไปเที่ยวและยังได้รับที่พักฟรีอีกด้วย ทำให้เป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจไทยอย่างแท้จริงครับเพราะว่าการไปเที่ยวไม่ใช่แค่การไปนอนพักอย่างเดียวแน่นอน ต้องมีการใช้จ่ายกับอย่างอื่นได้ยิ่งถ้าพาแฟนไปด้วยแล้วไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายในการไปเที่ยวอย่างอื่นที่กระตุ้นเศรษฐกิจแน่นอนครับ

2020.05.13 5:4

Pannathath

หลายคนบ่นกันเยอะมากๆเกี่ยวกับโครงการนี้เพราะร้านค้าที่เข้าร่วมฌครงการด้วยแอบขึ้นราคาสินค้า อาจขึ้นไม่มากแต่ได้กำไรเยอะมากจริงเพราะคนมาซื้อร้านเขาเท่านั้น เราก็เจอแบบนี้เลยแถวที่เราอยู่มีร้านเดียวจริงๆแต่ก็ต้องไปซื้อเพราะว่าไม่ต้องเดินทางไกลด้วย แต่ก็เสียดายนะมีของไม่เยอะแถมสินค้าบางตัวราคาแพงกว่าในห้างอีก

2020.05.25 3:29

Tappasan

ตอนนี้น่าจะมีหลายอย่างเลยนะครับหลังจบช่วงโควิด บ้านเราคงต้องการช้เงินมากแน่ๆครับเพราะไปกู้เขามาเยอะครับ ที่เห็นๆเลยครับตอนนี้ทางภาครัฐ กำลังจัดทำเรื่องเที่ยวทั่วไทย3,000บาทครับ นี่เป็นการกระตุ้นให้คนในบ้านเราออกมาท่องเที่ยวและใช้จ่ายครับ ส่วนสถานที่ท่องเที่ยวและโรมแรมต่างๆตอนนี้กำลัง ลดราคากันอย่างมากเลยครับ

2020.06.25 3:33

คอน

ตอนนี้มีแคมเปญพิเศษกระตุ้นยอดเศรษฐกิจมีช่วงปี 63 ด้วยนะครับ เนื่องจากการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า ทำให้ผู้คนไม่ค่อยออกมาใช้จ่ายเงินกันเท่าไหร่ รัฐบาลก็เลยออกโครงการคนละครึ่ง ช่วยให้ประชาชนสามารถได้รับส่วนลดจากการใช้จ่ายกับร้านค้าที่ร่วมบริการ เราจ่ายเพียงแค่ 50% แต่ได้ไม่เกินวันละ 150 บาท สามารถสมัครลงทะเบียนกันได้แล้วตั้งแต่ตอนนี้นะครับ

2020.10.22 8:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี