Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหารายได้เสริม

เราอยู่ จ.ลำปาง เป็นพนักงานประจำที่ห้างสรรพสินค้าที่นึง มีลูกคนนึง อายุ 2ขวบ หย่านมเเล้ว ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี คนไม่ค่อยมาเดินห้าง ของก็ขายได้น้อยลง โบนัสปีนี้น่าจะน้อยมาก รายจ่ายเท่าเดิม เราเครียด อยากหารายได้เสริม มีเเนะนำมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pu Taksin

เราเข้าใจ เราก็มีปัญหาเรื่องเงินเหมือนกัน เทอชอบทำอะไรอ่ะ ส่วนตัวเราชอบทำขนม เราเลยหาสูตรทำเครปเค้ก เเละเครปเค้กเย็นจากยูทูป เเล้วเปิดขายทาง face book กับ Instagram เริ่มจากคนรู้จักมาอุดหนุน หลังๆ พอเค้าบอกปากต่อปาก ก็เริ่มมีรายได้มากขึ้น เเต่ก็ต้องใช้เวลา

2019.10.11 13:11

วีระศักดิ์

เราทำงานเขียนบทความออนไลน์ ทำบล็อคสื่อการเรียนรู้ เราเป็นคนใต้ เราเลยเริ่มจากบทความสอนภาษาใต้ วันละ 5 คำ ก็มีเเฟนคลับอยู่นะ 555 น้องเป็นคนเหนือ ลองสอนภาษาเหนือมั้ย นอกจากนั้นเราก็ทำเป็นคลิปสั้นๆ โพสในยูทูปด้วย ถ้ามีคนดูเยอะๆ ก็จะได้ตังค์อีกทางนึง

2019.10.13 21:42

ปอย

ขายของผ่านช่องทางออนไลน์สิคะ หาสินค้าจาก shopee หรือ lazada ในราคาถูกและมาขายต่อเพื่อเอาราคาส่ง ปกติแล้วเราสามารถที่จะหาสินค้าได้ง่ายอยู่แล้ว ส่วนต่างที่ช่วยให้ผู้คนได้สินค้าเราก็ได้รับไป และยังสามารถที่จะไม่ต้องเสียเวลาในการจัดส่ง ให้ lazada หรือ shopee เป็นผู้ที่จะส่งให้กับเราได้ง่ายกว่าค่ะ เป็นงานเสริมที่น่าสนใจไม่ใช้เวลาเยอะด้วย

2020.10.22 9:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

All (อี วอลเล็ต)

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การลงทุนสินค้าโภคภัณฑ์,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ผักสลัดปลอดสารมีความเสี่ยงในการลงทุนไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี