Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเป็นยูทูปเบอร์ อยากมีตังค์ เริ่มยังไง

เราเรียนถ่ายรูปมา เพิ่งจบ คิดว่าจะหางานพาร์ทไทม์ทำ จะได้มีเวลาไปเที่ยวอย่างที่ชอบ ทำยูทูปให้คนดู น่าสนุกดี เเต่ความเป็นจริง ลองทำมา 5 คลิปเเล้ว คนดูยังไม่ถึง 20 วิวเลย โคตรท้อ มีใครพอจะเเชร์เทคนิค ให้ได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pradtana

เรียนถ่ายรูปมา ก็น่าจะตัดต่อ เเต่งภาพเป็น เเสดงว่าจุดเเข็งน้องคือ รูปในคลิปต้องสวย ต้องคมเเน่ ปัญหาของน้องอาจจะอยู่ที่ ตัวละครนำป่าว ต้องหาคนที่มีเอกลักษณ์เฉพาะ เปิดคลิปปุ๊บ ทำให้มีความรู้สึกว่า ขอดูต่ออีกนิด เช่น ช่อง เก๋ไก๋สไลเดอร์ อ่ะ เราชอบมากกก น้องเค้าดูพลังงานเยอะ 55 เรากดสับตะไคร้ เป็นเเฟนคลับน้องเค้าเรียบร้อย

2019.10.12 13:11

Boonpipob

ผมว่าคุณต้องดูยูทูปช่องอื่นเยอะๆ เเล้วสังเกตว่าจุดเด่นของรายการเค้า คืออะไร นำเสนอยังไงให้คนสนใจ ต้องคิดเรื่องใหม่ๆ ให้น่าสนใจเรื่อยๆ หรือตอนนี้ประเด็นอะไรกำลังฮอตฮิตในสังคม ก็หยิบมาพูดก่อนคนอื่น เเละที่สำคัญ คุณต้องหาสไตล์ให้ช่องคุณก่อน เน้นเเนว กิน เที่ยว หรือบ้าๆบอๆ เเบบไม่ให้ใครเหมือนในความเป็นตัวคุณหน่ะ

2019.10.14 21:42

ภพ

เริ่มจากสิ่งที่ตัวเองชอบก่อนครับ เพื่อที่จะสามารถพิเศษหรือโปรโมทในส่วนที่ผู้คนอยากดูกันได้ ต้องเป็นคนที่มีแนวคิดและไอเดียสร้างสรรค์ในการนำเสนอผลงานครับ จริงๆไม่ต้องทำอะไรอลังการ ทำอะไรง่ายๆที่ผู้คนคิดว่าเขาจะดูกันก็พอครับ เดี๋ยวนี้มีหลายเรื่องที่จะทำให้เราสามารถโฆษณาในยูทูปเบอร์ได้ หาตัวเองให้เจอเกี่ยวกับเรื่องนี้ก่อนครับค่อยไปทำ

2020.10.22 9:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (การจ้างงาน),All (การป้องกันกัย)

สงสัยว่าที่ร้านเจอปัญหาเรื่องความไม่ซื่อสัตย์ของพนักงานเข้าซะแล้ว จะจัดการอย่างไรดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี