Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เเนะนำมือถือไม่เเพง

พี่ รปภ. ที่ร้านมาปรึกษาผมว่าอยากซื้อของขวัญให้ภรรยา เป็นมือถือ smart phone เเต่งบเดือนมีเเค่ 2,000 บาท มีรุ่นไหนเเนะได้บ้าง ที่บ้านเค้าไม่มีเน็ตด้วย ภรรยาทำงานเเม่บ้าน อยู่กัน 2 ตายาย ลูกๆ ไปหางานทำที่กรุงเทพหมดเเล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paramat

นี้เลยกำลังลดราคา Vivi รุ่น Y91C จอใหญ่ เเบตอึด เมมโมรี่เยอะ ก็อปมาจากที่เค้าโฆษณา 55 เเต่ต้องใช้กับซิมค่าย true move H เท่านั้นนะ ราคาอยู่ที่ 1,560 บาท ลดจากปกติ 3,699 บาท เล่นเน็ตไม่อั้น ไม่ต้องหาร้านไกล เพราะมีขายใน 7-11 โปรนี้ถึงสิ้นปี 62 เท่านั้น

2019.10.13 13:11

Patcharee

รุ่น oppo A3s ก็ดีนะ ถ่ายรูปสวย ผู้หญิงน่าจะชอบ เพราะเเฟนเราชอบมาก 55 พอได้เครื่องใหม่มา วันวันเอาเเต่เซลฟี่ 55 ราคาก็สวยอยู่ที่ 1500 บาท จริงๆ มีเยอะเลย หลายยี่ห้อ หัวเหว่ยก็มีนะ อยากให้ไปเดินดูตามช็อปมือถือต่างๆ ถามหลายๆ ร้าน เเล้วค่อยมาเปรียบเทียบ ค่อยตัดสินใจอีกที

2019.10.15 21:42

บอย

เดี๋ยวนี้โทรศัพท์หลายรุ่นครับราคาไม่แพง ถ้าเน้นลูกเล่นประสิทธิภาพดีๆกับราคาขนาดนี้แนะนำว่า ให้ซื้อมือสองดีกว่าครับ ผมแนะนำเป็น zenfone แม็ก ราคาไม่แพงตอนนี้มือสองก็ 3000 กว่าบาท ราคานี้ดีนะครับเพราะว่าแบตเตอรี่ 5,000 บาทใช้ได้นาน แต่ต้องดูก่อนนะครับว่าจะให้ภรรยาเอาไว้ใช้ทำอะไร ถ้าเลือกแบบกล้องชัดๆก็ต้องเลือกเป็นรุ่นอื่นนะครับ

2020.10.22 9:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

All (อี วอลเล็ต)

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี