Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Vivo Y91C ดีไหม ราคาเท่าไหร่

เมื่อปีก่อนผมกับเเม่ย้ายเข้ามากรุงเทพ พ่อด่วนจากไปก่อน เราเหลือกันเเค่ 2 คน เเม่ฝึกผมให้ทำงานตั้งเเต่เด็ก เวลาอยากได้อะไร เเม่ก็สอนให้ผมเก็บเงินซื้อเอง ตอนนี้ผมอยากได้โทรศัพท์ Vivo Y91C มันโอเครใช่มั้ยครับ เเนะนำที่ซื้อให้ด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Uthai

มีขายที่ 7-11 น้อง ราคาอยู่ที่ 1560บ. (ปกติ 3,699) โปรนี้อยู่ถึง 31 ธ.ค.62 ที่พี่อ่านข้อมูลมา มันมีข้อจำกัดนะน้อง คือ sim มันรองรับเครือข่ายทรูมูฟ เอฟ อย่างเดียว เเล้วมันต้องผูกสัญญารายเดือน 12 เดือนด้วย เดือนละ ประมาณ 299 (เพราะมีส่วนลดให้รู้สึกจะเดือนละ 100)

2019.10.14 13:11

Rylan

เราว่าโอเคนะ ถ้าเทียบสเปก เเละสิทธิพิเศษ กับราคา 1,××× ถือว่าคุ้มอยู่ เพราะเล่นเกม ROV ฟรีไม่ต้องเสียค่าเน็ต เล่นนาน 12 เดือน เเล้วยังให้ดู TrueID ฟรีทุกวันอีก ฟรี 60GB/เดือน (2GBต่อวัน) พี่ว่าค้ม เพราะพี่มันสาย้กมส์สายหนัง 55 เเต่หลังจากครบสัญญา น้องต้องไปหาโปรค่าโทรใหม่นะ เผื่อมีโปรที่ถูกกว่านี้

2019.10.16 21:42

เคน

สำหรับผมผมคิดว่าราคาถูกไปหรือเปล่าครับ Vivo Y91C ถ้าซื้อแนะนำว่าไม่ควรที่จะซื้อถูกกับอินเทอร์เน็ตดีกว่า ถึงแม้ว่าจะเป็นราคาที่เราผ่อนจ่ายแต่ต้องติดสัญญาไปตั้งปีนึง แนะนำว่าให้ซื้อเครื่องเปล่าดีกว่าครับและหาโปรโมชันเน็ตดีๆมาเพิ่มเติมเอาก็ได้ เดี๋ยวนี้มีอินเตอร์เน็ตของ truemove 10 เมกหรือเครือข่ายอื่นๆให้เลิกใช้บริการกันได้แล้ว

2020.10.22 9:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

All (อี วอลเล็ต)

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี