Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

เพื่อนมันบอกว่า ฟังเป็นร้อยไม่เท่าเห็นกับตา ใจนิพองง อยากไปเที่ยววววเลยยย เเต่งบน้อย วางเเผนเรื่องเงินๆ ยังไงดี ให้เป้าหมายสำมะเหรด ขอเริ่มจากการหาตั๋วเลยททใครมีเทคนิคหาตั๋วถูก อย่าเก็บไว้คนเดียว ขอช่วยเเชร์ให้เด็กตาดำๆ คนนี้ด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ngoen

ถ้าบินในประเทศ เเละบริเวณใกล้ๆ ประเทศไทย ผมจะใช้ Air asia เป็นหลักครับ มีบัตรสมาชิกจะได้ราคาพิเศษ ผมมักจะรอจองตอนออกโปร 0% เเต่ต้องเดินทางข้ามปีนะครับ ผมเลือกช่วงวันธรรมดา เพราะถ้าเป็นช่วงเทศกาลหรือวันหยุด มักจะไม่มีราคาโปร เพราะยังไงคนก็ต้องเดินทางอยู่เเล้ว สายการบินเลยไม่จำเป็นต้องมาลดราคา

2019.10.17 13:11

Mok

เราใช้จะเปรียบเทียบราคาจากเว็บ Google เเละ traveloka ก่อน เเล้วค่อยเจาะไปเเต่ละสายการบิน เเต่บ่อยครั้งเรามาจบที่เเอพ Traveloka เพราะมีส่วนลด เเต่เเอพนี้เสียตรงที่ จองเเล้วจองเลย จองผิดคืนเงินไม่ได้ เเต่เราก็ชอบ เพราะใช้เเอพนี้เดินถือขึ้นเครื่องได้เลย

2019.10.19 21:42

สมปอง

ผมใช้วิธีสอบถามกับบริษัทรับจัดทัวร์ขายตั๋วราคาถูกครับ ตั๋วที่ได้ถูกมากจริงๆ เค้าเองก็อยากได้ลูกค้า เราเองก็อยากได้ตั๋วราคาถูก ทุกครั้งที่อยากจะไปไหนผมจะโทรให้เค้าเช็คให้ตลอดครับ ไม่เคยจองผ่านในเวปเลย...เพราะบางทีในเวปถ้าจองแล้วจะต้องจ่ายบัตรเครดิตเลย เลื่อนไม่ได้เปลี่ยนไม่ได้ แต่ถ้าจองกับบริษัทนี้ยังไม่ต้องจ่ายทันที เปรียบเทียบราคากับที่อื่นก่อน แล้วจองทีหลังก็ได้

2020.07.16 14:44

มะเหมี่ยว

คุณคงอยากไปเที่ยวต่างประเทศใช่ไหมคะ เราขอแนะนำเว็บไซต์ของ Kayak หรือ Cheap Flights เป็นเว็บไซต์ที่ราคาตั๋วเครื่องบินถูก เพราะเพื่อนเราเป็นคนต่างประเทศใช้บริการอยู่ และได้แนะนำเรามาเหมือนกัน เราเคยเข้าไปเช็คแล้วเห็นว่ามีหลายสายการบินที่ถูกกว่าที่อื่นค่ะ คุณสามารถเข้าไปเช็คได้เลยค่ะ ฉันว่าคุณคงไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน

2020.07.22 13:57

ชาตรี

เพื่อนที่เป็นคนต่างชาติเคยบอกเหมือนกันว่าซื้อตั๋วเครื่องบินได้ราคาถูกแต่ต้องจองกันข้ามปีเลยทีเดียว บางประเทศ บางเมืองมันถูกมาก มากจนน่าตกใจเลยละครับ ผมก็ไม่ได้ถามว่าเขาจองกับที่ไหนแล้วจองอย่างไร เพราะผมไม่คิดว่าจะมีเงินไปเที่ยวต่างประเทศน่ะครับ คงต้องลองไปดูตามที่มีคนแนะนำมาที่ไหนจะถูกว่ากันนะ..ว่าแต่ตอนนี้เขาจะมีให้จองเหรอ?

2020.08.12 15:11

หมี่เกี๊ยว

ตอนนี้นะตั๋วเครื่องบินแพงมาก หาราคาถูกยากครับ เพราะคนไม่ค่อยเดินทางกัน ส่วนวิธีที่จะสามารถหาตั๋วเครื่องบินราคาถูกได้นั้นก็วิธีเดิมๆคือพยายามจองล่วงหน้าเอาไว้ก่อน ซึ่งจะทำได้ก็ต่อเมื่อคุณวางแผนการเดินทางล่วงหน้าเอาไว้ด้วยเท่านั้น อย่างผมตอนนี้คิดแค่ไปเที่ยวในประเทศล่าสุดจองตั๋วไปเชียงรายของเวียตเจ็ทถูกอยู่ครับ หนึ่งพันต้นๆเท่านั้นเอง

2020.08.31 7:15

หนุ่ม

จองตั๋วเครื่องบินข้ามปีสิครับ เดี๋ยวนี้จะมีโปรโมชั่นตั๋วเครื่องบินราคาถูกแต่ต้องจองข้ามปี สมัครลงทะเบียนขอรับข้อมูลข่าวสารไว้แล้วก็คอยติดตามข่าวสาร เดี๋ยวจะมีการจัดโปรโมชั่นข้ามปีเองล่ะครับเพียงแค่เตรียมใจเอาไว้ได้เตรียมเงินก็พอ แค่นี้ก็จะสามารถได้รับตั๋วราคาถูกเมื่อเราอยากไปต่างประเทศได้แล้ว สมัครไว้เลยครับปีหน้าจะได้ไป

2020.10.22 9:42

ปรีดา

@มะเหมี่ยว จริงครับ เว็บไซต์ที่คุณแนะนำ ช่วยหาตั๋วเครื่องบินราคาถูกและจริง เมื่อก่อนเวลาผมจะเดินทางก็เข้า 2 เว็บไซต์นี่เหมือนกันนะ ก็เข้าอีกหลายๆเว็บได้เลยกว่าจะได้ซื้อตั๋วเครื่องบินสักที ตามวิถีชีวิตของคนประหยัด มีเส้นบางๆกั้นระหว่างความประหยัดกับความขี้เหนียวครับ แต่ตอนนี้หนักกว่าเดิมไม่ซื้อเลย ไม่เดินทางไปไหนแล้ว

2021.09.18 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี