Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดานัง เวียดนาม เที่ยวยังไงให้ถูก

ผมอยากไป ดานัง เวียดนาม ไปหาประสบการณ์ใหม่ๆ ครับ ต้องจองตั๋วสายการบินอะไรถูกเเละดีครับ มีที่เที่ยวที่ไหนเเนะนำบ้าง ตอนนี้มีคนร่วมทริปอยู่เเค่ 2 คน ซึ่งต้องบิน 2 ต่อจากหาดใหญ่ด้วย รวมทุก คชจ.เเล้ว ผมมีงบไม่เกินหมื่นครับต่อคน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peach

งบไม่เกินหมื่น ได้อยู่ๆๆ นอนโรงเเรม 3 ดาวเเบบดีๆ มีอ่างอาบน้ำในตัว ก็ยังได้ เพราะเราไปมาละ เราจองตั๋วโปรของ เวียตเจ็ทจองเดือน 11 เดินทางปีหน้าเดือน 7 ไปกลับประมาณ 2,500บาทเอง หลังจากนั้น ค่อยรอโปรจองตั๋วในประเทศต่อ เราเลือกขึ้นลงวันธรรมดา ตั๋วไปกลับประมาณพันนึง เรากับเพื่อนมีไปฮอยอัน (ดูเมืองเก่าชิวๆ)-ดานัง(เดินชมบ้านเมือง กินซีฟู๊ด เอาน้ำจิ้มไทยไปด้วยก็จะอร่อยมาก)-บานาฮิวส์(เมืองตากอากาศฝรั่งเศส) ไป ศุกร์ กลับจันทร์ รวมค่าตั๋ว กิน เดินทาง ประมาณ 7-8 พันต่อคน

2019.10.22 13:11

Olan

ถ้าไปเวียดนาม ระวังโดนหลอกเงินครับ เคยเจอเอาของใส่มือ เเล้วให้จ่ายเงินก็มี อ้อ taxi ด้วยครับ อน่าลืมกดเปรียบเทียบกับ เเอพ Grab ก่อนตกลงนะครับ ส่วนที่พัก ผมเเนะนำ Agoda กับ booking ให้ดู rate สูงๆ เเละอ่านรีวิวด้วย สำหรับตั๋วเคริ่องบิน ช่วงโปรราคาถูกหมดครับ ขาละ 990 ก็เคยมีครับ ของ air asia

2019.10.24 21:42

วุฒิ

งบขนาดนี้ 2 คนก็ยังอยู่ได้เลยครับ สามารถเช็คตั๋วเครื่องบินจากแอร์เอเชีย ราคาถูกที่สุดแล้วครับ เลือกนอนนอกเมืองนะครับจะได้บรรยากาศและราคาไม่แพง นอนที่ฮอยอันก็ได้ครับ 2 คืน สามารถใช้บริการรถโดยสารเรียก grab ได้ราคาไม่แพง เช่ามอเตอร์ไซค์ขับชนเมืองดีกว่านะครับ ได้บรรยากาศและได้ไปแวะหลายที่ที่เราต้องการด้วย

2020.10.23 12:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี