Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

ผมมีบัตรเดบิตอยู่เเล้วใบนึง เเต่ทำใจไม่ได้ต้องหาบัตร GSBxNBK48 มาครอบครองให้ได้ทุกใบอย่างละใบ ฮิฮิ ไม่รู้ธนาคารจะให้ทำมั้ยอ่ะ คนนึงหลายใบ เเล้วสิทธิพิเศษบัตรรุ่นนี้ มีอะไรบ้างครับ เเชร์กันหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eunice

ผมว่าทำหลายใบได้นะครับ เเต่ค่าธรรมเนียมบานนะครับ เเรกเข้า 250บาท รายปีอีก 250บาท บัตรนี้จะมีส่วนลด 10% สำหรับค่าอาหารเครื่องดื่มที่ร้าน BNK 48 Cafe เเละอีก25% สำหรับซื้อเเพ็กเกจรายปีชม live theater บน BNK48 official application จากราคาเต็ม 4,800 เหลือเเค่ 3,600บาทต่อปี

2019.10.30 13:11

Chomanan

ได้ตั๋วดูหนังในราคา 99บาท ด้วยนะคะ ดูได้ที่เครือ SF ซีนี่ม่า เเละ Major group เเต่ได้สิทธิ์เดือนละครั้งเท่านั้น หมดเขต 31ธ.ค.62 เเต่ส่วนลดที่กระทู้เเรกพิมพ์ อันนั้นหมดปีหน้าเลยค่า 30 ก.ย.63 ส่วนบัตรนี้ อย่างอื่นก็เหมือนบัตรอื่นค่า ถอน-ฝาก-โอน-ชำระค่าสินค้าบริการ

2019.11.01 21:42

aekarat

ก็สามารถใช้ได้เหมือนบัตรเดบิตทั่วไปค่ะคือแต่รูดซื้อสินค้า โอนเงินถอนเงิน ใช้จ่ายแทนเงินสด ชำระสินค้า ฝากเงินสดเข้าบัญชีได้ผ่านตู้ สามารถใช้จ่ายแทนเงินสดได้สูงสุดต่อวันถึง 100,000 บาท และสามารถใช้ถอนเงินจาก ATM ธนาคารออมสินได้ทุกเครื่องทั่วโลกสูงสุด 2แสน บาทต่อวัน แล้วยังใช้เติมเงินเข้าเบอร์โทรศัพท์มือถือผ่านตู้ ATM ได้ด้วยนะคะ

2020.05.13 14:28

Daren

ชื่นชอบกลุ่มศิลปิน BNK48 เหมือนผมเลยนะครับ แต่ผมก็ทำบัตร GSBxNBK48 ได้ใบเดียวเหมือนกันครับ น่าเสียดายที่ทำหลายใบไม่ได้ครับ แต่ก็โอเคครับ ผมได้บัตรรูปของน้องAOM มาครับ เป็นคนที่ผมชอบพอดีเลยครับ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์ผมมักไปใช้ที่ BNK48 Café สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิ บ้านอยู่แถวนี้ครับ ตอนนี้มีส่วนลด10%ด้วยครับ

2020.05.25 13:10

สินใจ

ตามยุคตามสมัยของ bnk 24ด้วยนะค่ะ อันนี้สำหรับคนที่ชื่นชอบหรือเป็นแฟนคลับเลยค่ะ เพราะนอกจากจะมีหน้าตาของบัตรที่สวยงามแล้วยังสามารถที่จะรูดซื้อสินค้า แล้วใช้ทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางตู้ ATM ที่สะดวกด้วย ชอบจริงๆนะคะเกี่ยวกับลวดลายที่มีรูปภาพของศิลปินบนบัตรบัตรเดบิตด้วย ซึ่งเราชอบคนไหนก็สามารถขอรูปของคนนั้นได้เลย

2020.07.06 3:45

รัน

ถ้าเกิดเครดิตเราดี มีเงินผ่อนหนี้บัตรเครดิตบัตรเดบิตอะไรแบบนี้ ประวัติการเงินเราดีธนาคารให้ทำอยู่แล้วค่ะ ยิ่งทำเยอะธนาคารยิ่งดีใจ เพราะถ้าเรามีบัตรเดบิต บัตรเครดิตเยอะ นั่นเท่ากับว่าเรามีโอกาสเป็นหนี้ธนาคารเยอะด้วย และธนาคารก็มีโอกาสทำกำไรจากเราด้วยค่ะ ซึ่งนั่นแสดงว่าการมีบัตรเดบิตเยอะบัตรเครดิตหลายใบจะสร้างโอกาสการเป็นหนี้ให้กับเราได้ง่ายขึ้นค่ะ

2020.07.06 10:51

พี่กองทัพ ¬_¬

น้องสาวผมชอบมากเลยวงนี้ อยากจะได้กับเขาเหมือนกันแหละบัตรฯนี้ แต่เขารู้ครับว่ายังไม่ควรสมัครมันเป็นเรื่องของการใช้จ่าย การวางแผนการเงินด้วย ไม่ใช่ว่าอยากได้อะไรก็ต้องได้ ชื่นชอบผลงานเขาก็ดูไปแต่จะตามทุกอย่าง ทุกงาน ทุกเรื่องคงไม่ได้ เอาพอประมาณก็พอครับ ผมไม่ได้ว่าใครนะ ถ้าใครชื่นชอบและมีกำลังทรัพย์สนับสนุนก็ทำได้ครับ

2020.08.19 7:38

Oyo

ไม่รู้ว่าคุณจะสมัครบัตรเดบิตไปทำไมเยอะๆนะครับ ผมว่าแค่มีใบเดียวก็คงพอแล้วมั้ง แต่จะว่าไปบัตรเดบิตใบนี้ค่อนข้างถูกใจคอหนังอยู่เหมือนกันนะครับอย่างผมเป็นต้นผมเองชอบดูหนังแต่ว่าสิทธิพิเศษเขาให้น้อยไปหน่อยแค่เดือนละครั้งเองถ้าบังเรือนหนังที่ผมชอบเข้าพร้อมกัน 2-3 เรื่องก็เซ็งเลยอ่ะดิต้องจ่ายเงินเองอีก 2 เรื่อง คือหมายถึงว่าจ่ายเงินเองแบบไม่ได้รับส่วนลดนะครับ

2020.08.31 21:23

นิด

ค่าบริการและค่าธรรมเนียมไม่แพงเลยค่ะ ค่าธรรมเนียมแรกเข้าอยู่ที่ 50 บาท ค่าธรรมเนียมรายปี 250 บาท ในกรณีที่บัตรสูญหายหรืออยากได้ลายใหม่ 175 บาท เพียงแค่นี้เราก็ได้ใช้บัตรเดบิตที่มีรูปขวัญใจของเราแล้วค่ะ เป็นบัตรเดบิตที่ชื่นชอบมากเลย น่าจะมีให้เราสามารถที่จะเปลี่ยนรูปขวัญใจของเราได้หลายๆคนนะคะ จะได้สะสมให้ครบ

2020.10.23 12:34

ราเมนราเมน

โอ้โห! ถ้าน้องๆ BNK48 มาเห็นกระทู้นี้คงดีใจที่มีแฟนคลับตัวยงอยากได้บัตรเดบิต GSBxBNK48 ไปใช้ด้วย แล้วยังมีแฟนคลับอีกหลายคนเข้ามาคอมเม้นท์กันเยอะ จริงๆ ผมไม่รู้หรอกนะว่าบัตรนี้เกี่ยวกับ BNK48 แต่เห็นชื่อบัตรอะไรแปลกๆเลยเข้ามาอ่านดู แล้วก็ อ๋อ! ชื่อบัตรมันก็บอกอยู่แล้วนี่นะ เพียงแต่ตอนแรกไม่ได้สังเกตน่ะครับ

2021.07.26 5:12

จรินทร์

ถ้าใช้บัตรใบนี้แล้วดูเหมือนว่าจะเป็น ติ่ง ของ วงนักร้องเลยนะคะ เราว่า ไม่เอาดีกว่าคะ ส่วนคุณถ้าอยากทำก็ไม่ได้ว่าิชอะไรนะคะ แต่บัตรเดบิต ก็คือบัตร ที่ใช้เงินจากบัญชีของเรานั้นเอง ซึ่งต้องควบคุ้มการใช้จ่ายให้ดีๆนะคะ ถ้าคุมไม่ดี เงินหมดบัญชีไม่รู้ด้วยนะคะ ส่วนใหญ่ที่ทำๆกัน ก็เอาไว้ผ่อนพวกสินค้ามากกว่าคะ

2021.08.11 7:31

Aespa

เดี๋ยวก่อน พักก่อนไหมคะ??? ยังไม่รู้เลยว่า บัตรใบนี้มันดียังไง แต่จะทำหลายๆใบซะแล้ว อันนี้คือเป็นติ่ง bnk48 หรอคะ??? เป็นบัตรที่เอาไว้ทำธุรกรรมการเงินเนาะ ไม่ใช่บัตรอะไรเล่นๆที่สมัครมาไว้สะสม ธนาคารน่าจะไม่ให้ทำหลายๆไปได้นะต่อคน อันนี้เดาเอานะคะ ตามความรู้สึกส่วนตัว หรือถ้าทำได้ ก็เปลืองค่าธรรมเนียมรายปีนะ

2021.09.29 14:42

ดุจดาว

เราก็เห็นด้วยกับความเห็นบนเลยค่ะ จขกทเป็นติ่งแน่ๆ ถึงได้บอกว่า....ทำใจไม่ได้ต้องหาบัตร GSBxNBK48 มาครอบครองให้ได้ 55555 เราไม่เคยใช้ค่ะแต่รู้ว่าถ้าอยากรู้เกี่ยวกับโปรโมชั่นเนี่ย ต้องไปเช็คในพวกเวปไซต์ของธนาคารดูอ่ะค่ะ ที่นั่นน่าจะมีรายละเอียดเกี่ยวกับบัตรนี้ให้คุณรู้เยอะเเยะเลย อีกอย่างหรือถาม call center ก็ได้ค่ะถ้าอยากได้รายละเอียดแบบเจาะจง

2022.01.22 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัญชีออมทรัพย์

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี