Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ก่อนจะลงทุนเปิดร้าน ต้องคิดถึงเรื่องอะไรบ้าง

สวัสดีครับเพื่อนๆ ผมอยากลงทุนในเฟรนไชน์น้ำหวานดีๆ สักยี่ห้อ มีเเนะนำมั้ยครับ เเล้วมีเรื่องอะไรบ้างที่ผมต้องคิดถึง เเละศึกษามันก่อนจะเปิดร้านจริงครับ เพราะผมก็ไม่ได้มีเงินเก็บมาก เเต่บริษัทที่ผมทำงานอยู่กำลังจะปิดตัว ยอมรับว่าเครียดพอตัว ผมมีลูกสาวอีก 2 คนเล็กที่ยังต้องกินต้องใช้ ช่วยเเนะนำผมด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาญชัย

ดิฉันคิดว่า คุณเลือกลงทุนขายน้ำ เป็นสิ่งที่ดีนะคะ เพราะพวกน้ำหวานต้นทุนไม่มาก สามารถคืนทุนได้เร็ว ดิฉันมองว่าคุณยังไม่ต้องซื้อเฟรนไชส์ก็ได้ ถ้ามีที่เป็นของตัวเอง ลองขายโดยเปิดจากร้านเล็กๆ หน้าบ้าน เรียนรู้สูตรจากยูทูปไปก่อน พอเราเริ่มชินเริ่มคล่องกับการผสมวัตถุดิบในการทำน้ำ มีทุนเก็บสักก้อน คุณค่อยซื้อเฟรนไชส์ก็ไม่สายค่ะ

2019.10.02 10:7

อัญญาณี

พวกชาพะยอม, T-cha, ก็ได้อยู่ครับ เเต่ผมเห็นคนเปิดกันตรึมเเล้ว ส่วนตัวผมเเนะนำ rinrin ครับ ผมกินบ่อยอยู่อร่อยดี ร้านเป็นสไตล์โมเดิร์นดูดี ใช้พื้นที่น้อย มีช่องรับออเดอร์ จ่ายเงิน ช่องเล็กๆ ช่องเดียว คนดูเเลคนเดียวก็พอ อีกเรื่องที่คุณต้องให้ความสนใจคือ ทำเลคุณดีพอหรือยัง อยู่ใกล้โรงเรียนมั้ย ถ้าเป็นวัยรุ่น วัยทำงานจะชอบ rinrin เเละคุณต้องสร้างจุดเเข็งให้ร้าน เช่น การบริการ ยิ้มเเย้มเป็นมิตร เดี๋ยวลูกค้าก็ติดครับ

2019.11.04 21:42

บอล

ต้องหา content หรือโปรโมชั่นที่มาช่วยกระตุ้นยอดขายครับ อาจจะหาจุดอะไรที่จะทำให้ลูกค้าสนใจหรือไปโปรโมทดึงดูดได้ เพื่อให้ผู้คนได้ลองชิมลองกินดูเยอะๆจะได้ติดใจและกลับมาซื้อในภายหลัง อย่างเช่น หาคูปองส่วนลดซื้อ 5 แก้วแถม 1 แก้วอะไรแบบนี้ครับ ถ้ามีคนได้ลิ้มลองแล้วติดใจแล้วก็จะกลับมาซื้อใหม่ ทำให้เรามีลูกค้าขาประจำครับ

2020.10.23 5:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี