Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีประหยัดเงินในการซื้อของ

เฮ้ออออ... เป็นมนุษย์เงินเดือนเนี่ย กลางเดือนเหมือนจะอดอยาก อยากกินก็ต้องอดใจ เริ่มกินเเต่มาม่า T T เเบงค์ใหญ่เริ่มหมด เห็นเเต่เศษเหรียญ มีใครมีวิธีประหยัดเงินในการใช้จ่ายยังไงบ้าง ที่ตัวเองใช้ๆ อยู่อ่ะ ไหนเอามาบอกกันบ้างซิ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรพล

เราก็มนุษย์เงินเดือนเหมือน เข้าใจๆ เเต่เราอยู่กรุงเทพ ตอนเช้าๆ เราจะกินพวกหมูป้ง หมูทอดเจียงฮาย ชุด 20 ยังมี ก็ประหยัดเงินได้ ถ้าเราเข้า 7-11 เราจะใช้เเอพส่วนลดที่เค้าส่งให้ในไลน์ cp-all อ่ะ มีพวกนม ของกินของใช้บ่อยอยู่เหมือนกัน อีกเเอพที่เราใช้บ่อยก็ galaxy gift ใช้ในเซเว่นได้ด้วยนะ เช่น เอาน้ำฟรี , ไข่ 2 ลูกเหลือ 10 บาท, ไส้กรอกจาก 30 บาท ก็เหลือ 15บาท ส่วนของใช้อื่นๆ เรามักจะจ่ายผ่านบัตรเครดิต มันสะสมเเต้มได้ เเละมีส่วนลด

2019.10.05 10:7

จุลภาส

อ้ออีกอย่างที่ช่วยเราประหยัดเงินได้มาก คือ การคดห่อข้าวเที่ยงมากินที่ทำงาน ตอนเเรกก็อาย เเต่หลังๆ ก็ชิน ดีกว่าไปกินผงชูรสร้านอื่น ไม่ต้องอายเพื่อนหรอก บอกเค้าอยากกินคลีนๆ เลยทำเองอะไรงี้ เอาน้ำชาใส่ขวดมากินด้วย วันนึงก็ประหยัดได้เป็นร้อยละ ส่วนพวกของใช้ เราจะซื้อผ่าน true wallet ชอบที่มันมีเงินคืนให้หน่ะ

2019.11.07 21:42

ชา

แต่งงานแล้วมีภรรยาครับ บางครั้งชีวิตคนโสดอาจจะทำให้เราไม่สามารถบริหารหรือใช้เงินฟุ่มเฟือยไม่พอ สำหรับตอนสิ้นเดือน แต่เรามีภรรยาดูสิครับจะช่วยบริหารเงินคุณทุกบาททุกสตางค์เลย บอกได้เลยว่าจะใช้เอาไปใช้จ่ายในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ก็อยากแล้ว เก็บทุกบาททุกสตางค์จริงๆ ไม่รู้ว่าจะเก็บไว้ทำไมนักหนาไม่กลัวว่าเงินจะหมดอายุหรือไง

2020.10.23 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี