Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งจ่ายเบี้ยประกัน ถ้ายกเลิกจะได้เงินคืนไหม

เราชื่อเเอนนะ อายุ 23 ปี เมื่อ 3 วันก่อนเราเซ็นสัญญาประกันชีวิตไป จ่ายเบี้ยไปเเล้ว เกือบ 2หมื่น ตัวเเทนบอกว่าถ้าอายุ 45 ปี เราจะได้เงินคืน 100,000 ก่อน หลังจากนั้นอีก 2ปี จะได้เงินคืนทุกปี 8% จนกว่าจะเสียชีวิต ส่วนเงินเอาประกันจะได้ตอนอายุ 80ปี เพื่อนเราบอกไม่คุ้มหรอก เราเลยจะยกเลิกกรมธรรม์ เพราะคิดว่าไม่ไหวด้วย ใครคิดยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sawai

ถ้าผมจำไม่ผิด น้องยกเลิกภายใน 7วันได้ครับ จะได้เงินคืนทั้งหมดครับ เเต่ถ้ายิ่งช้าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายนุ้นนั่นนี่ 500 บาท เเต่พี่ฟังดูเเล้ว เเบบกรมธรรม์ที่น้งทำก็ดีนะ ได้ดอกเบี้ยมากกว่าเงินฝากธนาคารอีกด้วย ถ้าน้องมีเงินเย็น หรือยังไม่เคยมีกรมธรรม์ พี่ว่าทำไว้เก็บออมซักฉบับก็ไม่เลวนะ

2019.10.12 10:7

Kittisak

น้องเพิ่งทำประกัน กรมธรรม์ตัวจริงก็ยังไม่ได้รับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายนะ โทรไปยกเลิกได้เลย เเต่กรณีน้องทำไปปีนึง หรื 5 ปี เเล้วคิดที่จะยกเลิก อันนี้ต้องคิดหนักๆ ก่อนนะ ว่าจะคุ้มไหม อย่างพี่ส่งไป 1 ปี ปีที่ 2 ยกเลิก เบี้ยปีเเรกไม่ได้คืนสักบาท เซ็งจับจิต ถ้าให้ดีควรทำความเข้าใจเเบบให้ดีตั้งเเต่ก่อนเซ็นสัญญา เพื่อประโยชน์ตัวเอง

2019.11.14 21:42

สมพงษ์

ในเมื่อทำแล้วก็ทำไปเลยครับจะยกเลิกทำไม เพราะว่าผลตอบแทนที่ได้รับก็คุ้มค่าอยู่นะครับ หรือว่าสนใจอยากจะไปใช้ประกันชีวิตแบบอื่น หรือว่าค่าเบี้ยประกันแพงสู้ไม่ไหว แล้วเป็นการที่จะเก็บเงินไว้สำหรับในช่วงวัยเกษียณด้วย คิดดูสิครับ เมื่ออายุหลังจาก 50 ปีไปแล้วก็จะได้รับเงินคืน 8% ในทุกปีและเมื่ออายุ 80 ก็จะได้รับเงินจำนวนมากคืนอยู่นะครับ

2020.10.23 4:40

ไออุ่น

เช็คกับตัวเองก่อนไหมคะ เช็คว่าประกันตัวนี้ถูกใจไหมพอใจหรือเปล่า กับความคุ้มครองผลประโยชน์หรือเงื่อนไข แล้วก็เบี้ยประกันจ่ายไหวไหมโอเคไหม? คืออยากแนะนำให้ถามตัวเองหลายๆคำถามแบบนี้แหละค่ะ ที่จะทำอะไรที่จริงควรจะถามก่อนที่จะซื้อด้วยซ้ำ เห็นจขกทบอกว่าเพื่อนบอกว่าไม่คุ้ม อันนี้ต้องเช็คเองดีกว่านะคะ ไม่คุ้มสำหรับคนอื่นถ้าจะคุ้มสำหรับเราก็ได้

2021.09.13 7:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี