Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสำหรับคนท้อง

สวัสดีค่ะ เรายังไม่เคยทำประกันชีวิตสักเล่มเลย ด้วยความที่รำคาญเวลาคนขายประกันโทรมาตื้ออยู่บ่อยๆ ทำให้เรารู้สึกว่ามันเป็นการขายมากกว่าประกัน เเต่ตอนนี้เราเปลี่ยนความคิด เพราะกำลังท้องน้องคนเเรก เลยอยากซื้อประกัน มีประกันเเบบไหนบ้างที่เหมาะกับน้องคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Joe

ของเราเป็นลูกค้าไทยประกันชีวิตอยู่เเล้ว เราเลยเลือกกรมธรรม์ก้าวเเรกให้ลูก อุ่นใจไว้ก่อน มันคุ้มครองลูกตั้งเเต่เเรกเกิดถึง 90 วัน มีให้ทั้งทุนการศึกษาเเละค่ารักษา มีเงินคืน 10% ทุก 3ปี ครบสัญญาได้เงินคืนสูงถึง 150% ชำระ 10 ปี คุ้มครอง 15 ปี เรารู้คร่าวๆประมาณนี้

2019.10.13 10:7

Marie

ประกันมีหลายเเบบครับ คุ้มครองขณะตั้งครรภ์ หรือคุ้มครองเฉพาะกรณีเกิดอุบัติเหตุกับคนท้อง หรือคุ้มครองลูกน้อยเมื่อคลอด ซึ่งเเต่ละเเผนจะเเตกต่างกัน บางกรมธรรม์ ผู้เอาประกันต้องสำรองจ่ายเองเเล้วค่อยมาเบิก ผมคิดว่าถ้าใครที่ท้องเเล้วยังต้องเดินทางไปทำงาน ขึ้นรถสาธารณะเองอะไรอย่างนี้ ก็ควรทำพวก PA คนท้องไว้ก็ดีครับ

2019.11.15 21:42

ไทย

เลือกซื้ออุบัติเหตุประกันอุบัติเหตุออนไลน์สิครับ เดี๋ยวนี้มีให้เราเลือกหลายบริษัทก็จะช่วยให้เราสามารถได้รับการคุ้มครอง ให้ช่วยจ่ายเกี่ยวกับความเสี่ยงที่เกิดอันตรายขึ้นกับลูกน้อยที่อยู่ในท้องของเรา บางประกันภัยช่วยเราสามารถที่จะได้รับค่าทำคลอดด้วย แต่ต้องอ่านเกี่ยวกับเงื่อนไขการสมัครใช้บริการให้ดีนะครับ ว่าก่อนตั้งครรภ์หรือว่าหลังจากตั้งครรภ์ไปแล้วที่จะสามารถใช้ได้

2020.10.22 10:8

Izy

@Joe น่าสนใจค่ะขอบคุณนะคะที่เข้ามาแนะนำ นอกจากคุ้มครองชีวิตแล้วยังมีทุนการศึกษาให้ด้วย กำลังกังวลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายตรงนี้อยู่พอดีเลยค่ะ เพราะว่า ที่บ้านสามีทำงานคนเดียวค่ะดิฉันเป็นแค่แม่บ้าน เราก็ชอบตรงที่เขาคุ้มครองไปจนถึงลูกอายุ 15 ปี จนถึงวัยรุ่นเลยนะเนี่ย ชำระเบี้ย 10 ปีก็คงไม่น่าจะแพงมากนะ ใครรู้บ้างคะเบี้ยประกันตัวนี้แพงไหม?

2021.05.22 15:50

wayway=-=

มีประกันสำหรับคนตั้งครรภ์ด้วยเหรอครับ อยากขอคำแนะนำจากเจ้าของกระทู้หรือคนที่เคยซื้อประกันประเภทนี้มาก่อนว่ามีของที่ไหนบ้าง แล้วที่คุณสมัครกันเป็นของที่ไหน ให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างเหรอครับ ผมมีญาติที่กำลังตั้งครรภ์ อยากเอาเรื่องประกันสำหรับคนตั้งครรภ์ไปบอกเขา เผื่อว่ามันจะเป็นประโยชน์กับเขาและครอบครัวน่ะครับ

2021.05.26 13:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี