Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ท้องเเก่ เลือกประกันเเบบไหนดี?

ดิฉันท้อง 7 เดือนเเล้วค่ะ เป็นท้องเเรก ลูกเเฝดด้วย ดีใจมากกกกๆ ใช้วิธีผสมเทียม กว่าจะได้ท้องนี้เลยลุ้นกันเเทบเเย่ เเต่ก็คุ้มค่ะ กี่บาทก็คุ้ม ตอนนี้อยากทำประกันสำหรับคนท้องค่ะ มีเเบบไหนเเนะนำบ้างคะ มีข้อมูลอะไรที่ควรรู้ก่อนทำประกัน ขอช่วยเเบ่งปันด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

prommin

คุณพี่ใช้วิธีผสมเทียมได้ เดาว่าน่าจะมีฐานะระดับหนึ่ง ท้องเเรก เเถมลูกเเฝด คุณคงรักลูกมากๆ เเน่ ดิฉันเเนะนำว่าให้ซื้อประกันที่ให้ความคุ้มครองตั้งเเต่อยู่ในครรภ์ ควรหาเเผนที่มีค่ารักษาพยาบาลให้ด้วย รวมถึงค่าใช้จ่ายในการทำคลอดเเละความคุ้มครองน้องหลังคลอดค่ะ เลือก ร.พ.ที่สะดวกเข้ารักษา ให้หลายๆ ตัวเทนเสนอมาดู เเล้วพี่ค่อยเปรียบเทียบอะไรดีสุดนะคะ

2019.10.14 10:7

วินัย

ดีใจด้วยนะคะที่คุณได้ลูกเเฝด ^^ จากสถานการณ์ของคุณควรเลือกเเผนที่ให้ความคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุ ที่เรียกว่า PA สำหรับคนท้อง อีกกรมธรรม์ที่สำคัญควรจะเป็นค่ารักษาพยาบาล เเละ ร.พ.มี่จะใช้สิทธิ์ ควรศึกษาวางเเผนเเละหาข้อมูลเเต่เนิ่นๆ ว่าจะใช้ ร.พ.อะไร ค่ารักษาพยาบาล ค่าผ่าตัด ค่าทำคลอด ค่าห้อง ประมาณเท่าไหร่ คุณจะเลือกเเผนประกันได้เหมาะสม จะได้ไม่จ่ายเบี้ยเกินความจำเป็น

2019.11.16 21:42

Pichamon

ป่านนี้คลอดแล้วมั้งคะ เปลี่ยนเป็นทำประกันให้ลูกแทนดีกว่า 555555

2020.05.12 17:8

ton

เท่าที่เคยทราบมานะคะ ถ้าท้องแก่แล้วต้องทำประกันแบบคุ้มครองสูติกรรมค่ะ ไม่ใช่ประกันสุขภาพเพราะว่าในสัญญาเค้าจะเขียนไว้เลยว่ายกเว้นความคุ้มครอง การตั้งครรภ์ การคลอดบุตร การแท้งบุตร (ยกเว้นกรณี ซื้อความคุ้มครองการคลอดบุตร) นอกจากว่าคุณทำประกันสุขภาพอยู่แล้วจะทำเพิ่มเข้าไปอาจจะได้คะ พอดีพี่สาวเราทำเลยรู้ค่ะ

2020.05.18 8:3

Srinak

ดีแล้วครับที่คิดถึงเกี่ยวกับเรื่องนี้ ถ้าถามว่ามีประกันที่ช่วยเหลือเราสำหรับในการอำนวยความสะดวกในกรณีที่เราจะทำคลอด หรือได้รับค่าชดเชยในการดูแลลูกๆตอนคลอดไหม ผมแนะนำเป็นประกันอุบัติเหตุในกรณีที่มีท้องดีกว่านะครับ เพราะว่าประกันอุบัติเหตุจะช่วยดูแลเราหรือคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเรา และยังมีค่ายากับค่ากันแท้ง ค่าอัลตร้าซาวด์ ผมคิดว่าแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ

2020.05.19 23:57

ภาพ

ก็อย่างนี้นะครับประกันอุบัติเหตุก็ช่วยสำหรับค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับคุณเท่านั้นครับ แต่ไม่สามารถที่จะช่วยดูแลคุณจากอุบัติเหตุ คุณต้องระมัดระวังด้วยตัวเอง ก็รู้ใช่ไหมครับว่าการมีลูกก็ยากสำหรับคุณ ดังนั้นเป็นความรับผิดชอบของแม่นะครับ ที่ต้องปกป้องและดูแลความปลอดภัยของตัวเองอย่าออกจากบ้านบ่อยๆใช้สามีสิครับ

2020.10.22 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี