Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายประกันไม่ไหว ทำไงดี

เราทำงานบัญชีที่บริษัทเเห่งหนึ่ง เพื่อนเราชวนซื้อประกัน เอาจริง เราซื้อด้วยความเกรงใจ พอกรมธรรม์มา เอ้าาา ดันซื้อจ่ายเบี้ย 20 ปี กว่าจะได้เงินคืน อายุ เกือบ 50 ปี จ่ายปีละ 25,000 เริ่มกลัวถ้าวันนึงจ่ายไม่ไหว ทำยังไงได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดา

อย่าเพิ่งกังวลไปก่อนครับผม เพราะเบี้ยประกันทะยอยจ่ายรายเดือนได้นะครับ ถ้าเราจ่ายไม่ไหว มันจะผ่อนผันได้อีก 30วัน ถ้าปีไหนจ่ายไม่ไหว ถ้าเงินในกรมธรรม์เหลือมันจะกู้ตัวเองอัตโนมัติ เช่น จ่ายเบี้ยปีละ 7,000 บาท ปีที่ 5 หยุดจ่ายเงิน เเต่เงินในกรมธรรม์เหลือได้ประมาณ 15,000 บาท พอ ปีที่ 6 มาจ่ายเงิน ในระบบจะขึ้นว่าชำระของปีที่ 5 เเทนครับ ความคุ้ครองจึงยังต่อเนื่องได้

2019.10.16 10:7

วิภา

เมื่อไหร่ที่รู้สึกตัวเองว่าจ่ายเบี้ยไม่ไหว ประกันจะมี 3ทางเลือกให้นะคะ คือ 1. สิทธิ์การเวนคืนกรมธรรม์ (ได้เงินสดคืนมา ยิ่งจ่ายไปหลายปี มูลค่าเวรคืนก็จะสูง อิงตามตารางเเนบท้ายกรมธรรม์นั้นๆ) 2.สิทธิ์การใช้มูลค่าเงินสำเร็จ เเละ3.สิทธิ์การขยายเวลาคุ้มครอง

2019.11.18 21:42

FIFA

ดูเหมือนว่าประกันที่คุณซื้อจากเพื่อนจะเป็นพวกประกันชีวิตนะครับแบบประกันชีวิตในระยะยาวคุ้มครองไปจนถึงวัยเกษียณ จะว่าไปรับประกันแบบนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายหรือแย่อะไรนะครับถ้าจะทำเอาไว้ เพราะอย่างน้อยในช่วงวัยเกษียณคุณจะได้ไม่เดือดร้อนแล้วไม่ต้องกังวลเรื่องเงินมากเกินไปอย่างน้อยเพราะอายุ 50 ยังไงก็ได้เงินก้อนคืนมาครับ

2020.10.14 16:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี