Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร.พ.เอกชน ร่วมกับ ประกันสังคม

เราเห็นประกาศในเฟสบุ๊ค โรงพยาบาลเอกชนเค้าจะร่วมกับประกันสังคมจริงๆ หรอ มีเงื่อนไขอะไรมั้ยอ่ะ เเล้วใช้สิทธิ์ได้เหมือนโรงพยาบาลรัฐบาลเลยไหม ถ้ามันดีกว่า เราก็อยากจะย้ายชื่อจาก ร.พ รัฐ ไปเอกชนหน่ะ เพื่อนๆ คืดว่ามันจะดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิว

เออเห็นอยู่เหมือนกัน เเต่ถ้ามันดีจริงวันเดียวก็เต็มเเล้วมั้ยอ่ะ นี้เห็นประกาศอยู่เรื่อย ๆ ที่เราคิดนะ ถ้าเราใช้ประกันสังคมที่โรงพยาบาลเอกชน เเล้วเกิดค่ารักษาพยาบาลมันเยอะจนเกินสิทธิ์อ่ะ ค่ายา ค่าห้อง ที่บวกเพิ่ทไม่เเพงเป็นเท่าตัวหรอ อันนี้นะที่เรากังวล ไม่รู้คนอื่นคิดยังไงบ้าง

2019.10.22 10:7

Kittinan

ใช้สิทธิได้เหมือนโรงพยาบาลรัฐบาลทุกอย่างเลยค่ะ การเข้ารับการรักษาจะให้บริการเร็วกว่าเเน่นอนค่ะ ทางโรงพยาบาลเอกชนที่จะเข้าร่วมเป็นเครือประกันสังคม ช่วงนี่เพิ่งเปิดรับ รับจำนวนจำกัดค่ะ ดังนั้น ถ้าจังหวัดไหนมีโครงการดีดีเเบบนี้ อย่าลืมไปโอนเปลี่ยนสถานที่รักษานะคะ

2019.11.24 21:42

Guru

ถือว่าเป็นข่าวดีอยู่เหมือนกันนะครับถ้าเป็นไปได้จริงๆ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีโรงพยาบาลเอกชนที่ไหนบ้างแล้วครับที่ รับคนที่มีประกันสังคม เข้ารับการรักษา เพราะผมเองก็ทนกับโรงพยาบาลรัฐบาลมานานเหมือนกันยังไง ก็ไม่ค่อยชอบการบริการหรือว่า ความสะอาดของโรงพยาบาลรัฐเท่าไหร่ครับ เอกชนยังไงก็ดีกว่าแต่มันแพงเหลือเกินไม่รู้ว่าวงเงินของคนที่มีประกันสังคมจะใช้ทำอะไรได้บ้างในโรงพยาบาลเอกชน

2020.10.14 16:37

โจโจ้

@หนิว จริงค่ะเพราะว่าประกันสังคมมันก็มีกำหนดยอดของมันใช่ไหมคะเพราะค่าเบี้ยที่เราจ่ายไปในแต่ละเดือนที่หักจากเงินเดือนก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่เดือนละไม่กี่ร้อยแล้วว่าคงเอาไปเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนไม่ได้หรอกค่ะเพราะว่าโรงพยาบาลเอกชนบางที่นี้ค่าห้องธรรมดาแพงกว่าค่าห้องพิเศษของโรงพยาบาลรัฐบาลอีก ถ้าเราจะใช้ประกันสังคมเราว่าใช้กับโรงพยาบาลของรัฐน่าจะดีกว่า

2021.04.26 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี