Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะรู้ได้อย่างไรว่าเราเหมาะจะใช้ประกันรถยนต์แบบไหนบ้าง?

ดิฉันทำงานในออฟฟิตของบริบัทแห่งหนึ่ง ปีนี้อายุ 40 ปี ที่ทำงานและที่บ้านห่างกันประมาณ 20 กิโลเมตร ปกติจะใช้รถยนต์ช่วงที่ลูกๆเปิดเทอมเท่านั้น ถ้าลูกปิดเทอมจะจอดไว้ และใช้รถมอเตอร์ไซด์แทน ช่วงที่รถจอดคิดว่าประกันรายปีคงจะไม่จำเป็นเลยคิดว่าน่าจะเหมาะกับประกันแบบไหนอีกมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boon-Nam

ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้รถยนต์เป็นประจำทุกวัน ประกันแบบรายปีจ่ายครั้งเดียวคุ้มครองตลอดทั้งปี สะดวกดีไม่ต้องกังวลและวุ่นวายใจในการที่จะต้องคอยเปิด ปิดแอพฯเพื่อรับความคุ้มครอง ทำครั้งเดียวใช้จนลืมไปเลย จากที่คุณเล่ามาแสดงว่า ส่วนใหญ่จะใช้รถมากกว่าจอด การเดินทางไปกลับ 20 กิโลเมตรทุกวัน ใช้รถยนต์แบบที่มีประกันแบบรายปีน่าจะเหมาะกับคุณที่สุดแล้วค่ะ

2019.10.04 18:25

สาธิตยัง

ถ้าคุณขับรถไปทำงานทุกวัน ถึงแม้จะจอดตอนกลางวันก็ตาม ประกันแบบรายปีคิดว่าเหมาะกับคุณมากที่สุด แต่ถ้าคุณใช้รถแค่อาทิตย์ละ1-2 ครั้ง และจอดไว้ หรือที่บ้านมีรถหลายคัน การซื้อประกันรถยนต์แบบใหม่หรือประกันแบบรายเดือนก็เหมาะกว่า และประหยัดกว่า เพราะคุณไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันทิ้งฟรีๆ เพราะรถจอด แต่ประกันแบบรายเดือนถ้าเราไม่ใช้เราก็ปิดแอพฯ เพียงแต่ต้องระวังที่จะไม่ลืมเปิดเมื่อต้องการความคุ้มครอง และไม่ลืมเช็ควันหมดอายุ หรือระยะเวลาที่เหลือของการคุ้มครอง.

2019.11.08 19:10

Frozen

ลองใช้ประกันแบบเปิดปิด หรือจะเป็นประกันแบบเติมเงินดูนะคะคุณพี่ เขาคิดว่าเหมาะกับคุณแม่บ้านหรือสาวๆที่ไม่ค่อยได้ใช้รถเหมือนที่สถานการณ์ของคุณพี่ที่เล่ามาแบบนี้ค่ะ แต่จริงๆแล้วการทำประกันรายปีก็มีข้อดีอยู่เหมือนกันนะคะถึงแม้เราไม่ได้ใช้รถแต่บางครั้งรถจอดอยู่ก็เกิดอุบัติเหตุได้จากกรณีอื่นๆที่ไม่ใช่รถชนหรือการใช้รถใช้ถนน ยังไงก็ลองคิดดูนะคะ แล้วแต่ความเสี่ยงของคุณพี่ค่ะ

2020.10.17 12:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี