Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะใช้ชีวิตนักศึกษาให้คุ้มค่าได้อย่างไร

ชีวิตการเป็นนักศึกษาไม่สามารถย้อนเวลากลับมาได้ใช่ไหมครับผมจะอยากรู้ว่าจะใช้ชีวิตนักศึกษาให้คุ้มค่าได้อย่างไร มีใครเคยเป็นนักศึกษามีประสบการณ์มาก่อนขอบอกหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Liam

ชีวิตหลังเรียนจบ ก็คงพูดได้เต็มปากว่า เราต้องหาเงินใช้เองและต้องรับผิดชอบตัวเองกันแล้วนะ ฉะนั้นเราจึงต้องเริ่มศึกษาเรียนรู้วิธีการออมเงิน การบริหารเงินที่เหมาะสม การลงทุนต่อยอดเงิน รวมถึงการเรียนรู้ที่จะสร้างเครดิตทางการเงินให้กับตัวเอง เพื่อเตรียมตัวสำหรับการขอสินเชื่อต่าง ๆ ในอนาคต โดยเราสามารถสร้างเครดิตให้ตัวเองง่าย ๆ เริ่มต้นจากการออมเงินในบัญชีเงินฝากประจำ หรือการสร้างเครดิตจากการใช้บัตรเครดิตสำหรับนักศึกษาอย่างมีวินัย

2019.10.12 16:38

สุจินดา

บัตรนักศึกษาไม่ได้มีค่าแค่ตอนสอบเท่านั้น แต่เรายังสามารถใช้รับสิทธิพิเศษต่าง ๆ ได้อีกมากมาย ยกตัวอย่างเช่น รับส่วนลดพิเศษสำหรับนักศึกษาที่ร้านค้าต่าง ๆ สิทธิ์ในการเข้าชมพิพิธภัณฑ์ฟรี แต่ไม่มีเพียงเท่านี้นะ เพราะยังสามารถใช้บัตรนักศึกษาของเราในการสมัครบัตรเครดิตสำหรับนักศึกษาเป็นของตัวเองได้แล้ว โดยจะได้รับสิทธิประโยชน์มากมาย ทั้งส่วนลด เครดิตเงินคืน การสะสมแต้ม รวมถึงการผ่อนสินค้า 0% ได้อีกด้วย เท่านี้ชีวิตนักศึกษาอย่างเรา ๆ ก็คุ้มค่าสุด ๆ แล้ว

2019.11.15 22:30

แยมมี่

การใช้เวลาในช่วงที่เป็นนักศึกษาให้คุณค่า ในความหมายของแต่ละคนคงจะต่างกันนะคะ แต่สำหรับตัวเราเราคิดว่า การใช้ช่วงเวลาที่เป็นนักศึกษาให้คุณค่าก็คือการหาประสบการณ์ชีวิตให้ได้มากที่สุด ทั้งเรื่องเรียนและเรื่องการทำงาน ใช้ชีวิตให้สนุก และมีค่า ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์มากที่สุด ว่าถ้าเลยช่วงเวลา เขาจะย้อนกลับไปไม่ได้

2020.10.21 22:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก

โรงเรียนรัฐบาลชื่อดังไม่รับแป๊ะเจี๊ยะจริงหรือ

การมีลูก

อยากให้ลูกได้เรียนสูงๆ

การเกษียณก่อนกำหนด

วางแผน EARLY RETIRE เร็วต้องทำอย่างไรบ้างครับ

All (เศรษฐกิจ)

เป็นนักเรียนไม่มีสิทธิ์ได้รับเงินเยียวยาหรอครับ

การลงทุนหุ้น

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากให้ลููกชายได้ไปเรียนต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี