Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สาเหตุของการรูดบัตรเครดิตไม่ผ่านมีอะไรได้บ้าง?

ฉันมีบัตรเครดิตหลายใบคะใช้เวียนกันไป เมื่อวานตอนไปซื้อของที่ห้าง เกิดรูดบัตรไม่ผ่าน เป็นไปได้ยังไงคะ อยากรู้ว่ามีสาเหตุมาจากอะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattapat

หากคุณมีการใช้เงินที่ดูน่าสงสัยก็เป็นไปได้ที่จะรูดบัตรเครดิตไม่ได้ธนาคารให้ความสำคัญและให้ความเข้มงวดกับระบบป้องกันต่างๆสูงมากบางครั้งเมื่อคุณทำการซื้อสินค้าราคาสูงกว่าปกติที่เคยซื้ออย่างเช่นเครื่องเพชรหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ราคาแพงก็อาจเป็นสาเหตุทำให้บัตรของคุณถูกระงับได้เนื่องจากการใช้จ่ายที่แพงสูงลิ่วต่างกับพฤติกรรมการใช้จ่ายที่ผ่านมา

2019.10.28 16:38

Atitaya

อาจเป็นไปได้ที่บัตรเครดิตของคุณจะหมดอายุโดยปกติหน้าบัตรเครดิตจะบอกวันหมดอายุของบัตรไว้อย่างชัดเจนหากคุณรู้ว่าประวัติการใช้บัตรที่ผ่านมาไม่ค่อยดีสักเท่าไหร่ให้มองหาบัตรใหม่รอไว้ได้เลยเพราะธนาคารเจ้าเดิมอาจไม่ต่อสัญญากับคุณก็เป็นได้ หรือการที่คุณไม่ได้ชำระหนี้บัตรเครดิตก็อาจส่งผลให้ถูกระงับการใช้งานได้เหมือนกันลองตรวจสอบดูนะคะ

2019.11.01 20:50

Nataya

อันนี้ผมเป็นบ่อยครับคือใช้เกินวงเงินที่มีอยู่แล้ว คือผมเป็นคนหนึ่งที่กลัวว่าจะใช้บัตรเครดิตวงเงินเกินจนเป็นหนี้เยอะเพราะใช้จ่ายเยอะมาก จนผมต้องตั้งค่าให้กำหนดวงเงินที่จะใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเอาไว้ เมื่อจำเป็นต้องซื้อหรือจ่ายจริงๆและรูดไม่ผ่านผมก็รู้แล้วว่าใช้เงินเกินตัวแล้วครับ คือวิธีนี้ดีนะครับเพราะว่าช่วยให้ผมไม่ต้องใช้เงินเกินตัวจนต้องมาใช้คืนทีหลังเยอะๆ สำหรับผมก็คือนี่แหละครับปัญหานี่แหละก็คือเงินใช้เกินวงเงินจนรูดไม่ผ่าน

2020.05.13 14:18

ฤทัย

ใช่ครับวงเงินเต็มนี่คือปัญหาแรกเลยนะครับเวลาจะใช้บัตรแล้วรูดไม่ผ่าน ผมก็เจอบ่อยครับ บางทีหน้าแตกกลางวงเลยครับ ไปกินข้าวกับเพื่อนๆแล้วอยากจ่ายปรากฏว่าลืมเชคครับ หน้าแตกบ่อยแต่ดีครับที่เพื่อนเป็นเพื่อนที่สนิทกันตั้งแต่เรียนครับครับ จนตอนนี้เพื่อนล้อบ่อยมากครับ ดังนั้นถ้าไม่อยากหน้าแตกบ่อยแบบผมก็เชควงเงินดีก่อนออกจากบ้านนะครับ

2020.05.25 12:53

Rock

เห็นด้วยอีกเสียงนะครับบางคนลืมตัวจริงๆว่าใช้บัตรเครดิตเกินวงเงินไปแล้ว ทางที่ดีที่สุดที่คุณจะได้คำตอบต้องติดต่อธนาคาร ดูนะคะคุณจะได้รู้ว่าเกิดปัญหาอะไรจริงๆกันแน่ เพราะถ้าไม่ใช่ใช้บัตรเครดิตเกินวงเงิน ก็อาจจะเป็นสาเหตุอื่นๆก็เป็นไปได้แต่มาจากสาเหตุอะไรอันนี้ธนาคารจะตอบได้ดีที่สุดครับอย่างเช่นเกิดระบบขัดข้องหรือบัตรเครดิตมีปัญหาชำรุดเสียหายอะไรประมาณนี้นะครับ

2020.10.22 13:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี