Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อรถมือสองซื้อประกันแบบไหนดี

ฉันซื้อรถมือสองมาไม่นานนี้ตอนนี้ต้องไปทำประกันรถแต่ไม่รู้ว่าควรซื้อประกันแบบไหนกีที่เหมาะกับรถขอผู้รู้บอกหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kaden

หากรถมือสองที่คุณกำลังจะซื้อนั้นมีสภาพที่ค่อนข้างใหม่มากๆ หรือเจ้าของรถคันเก่าใช่ได้ไม่นาน และตัดสินใจขายเพราะอยากได้คันใหม่ แนะนำให้ซื้อประกันชั้น 1 ไปเลยครับ เพราะถึงแม้ว่าจะเป็นรถมือสองก็จริง แต่สภาพรถยังใหม่มากๆ ก็ควรที่จะได้รับความปลอดภัยที่สูงที่สุดเอาไว้ เพื่อคุ้มครองรถของคุณได้อย่างครอบคลุมครับ หรือหากว่าคุณมีงบไม่ค่อยมากนัก และไม่ต้องการเสียค่าเบี้ยประกันที่แพงเกินไปแต่ยังต้องการความคุ้มครองที่ดีเยี่ยมอยู่ ก็แนะนำให้เลือกซื้อประกันภัยชั้น 2+ เอาไว้ก็จะเป็นอะไรที่เหมาะมากๆ ครับ เพราะถึงแม้จะไม่คุ้มครองเท่าประกันชั้น 1 แต่ก็เรียกได้ว่าคุ้มครองแบบคุ้มค่าที่สุดแล้วครับ

2019.10.31 16:38

Leonora

ถึงแม้ว่ารถมือสองที่คุณซื้อมานั้นจะมีสภาพไม่ใหม่มากนัก แต่ก็ควรที่จะมองหาประกันที่คุ้มครองที่ทั่วถึงอยู่นะครับ ซึ่งหากคุณกำลังมองหาประกันให้กับรถมือสองสภายไม่ใหม่มากก็แนะนำให้ทำประกันชั้น 2+ เอาไว้ก็จะเป็นอะไรที่ดที่สุดครับ เพราะเบี้ยประกันชั้น 2+ นั้นไม่ได้แพงมากนักแต่ได้ความคุ้มครองที่เรียกได้ว่า เป็นน้องๆ ของประกันชั้น 1 เลยนะครับ

2019.11.04 20:50

พี่ว้าก

มันก็ขึ้นอยู่กับว่าอายุรถมือสองนั้นสามารถเลือกทำประกันอะไรได้บ้างนั่นแหละครับแต่สำหรับผมแล้วผมก็เป็นคนนึงที่ชอบเต้นรถมือสองเหมือนกันเพราะผมรู้สึกว่ามันสนุกมันคลาสสิคดีแต่เวลาผมเลือกเล่นรถมือสองของมักจะเลือกรถที่อายุไม่มากสามารถที่จะซื้อประกันชั้น 1 ได้ ถ้าผมจะบอกว่าถ้ามีประกันชั้น 1 ยังไงก็อุ่นใจมากกว่า

2020.10.22 18:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี