Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีไหนบ้างทำให้การขายภาพออนไลน์น่าสนใจ

ผมชอบทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ที่บ้าน ช่วงนี้สนใจเรื่องการขายภาพออนไลน์ อยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างทำให้การขายภาพออนไลน์น่าสนใจครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Seni

คุณต้องวางแผนก่อนถ่ายภาพเสมอว่าจะต้องการภาพแบบไหนควรมีอะไรในภาพบ้างอะไรวางจุดไหนใช้ของเท่าที่มีหรือต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มในการประกอบฉากสิ่งสำคัญเริ่มแรกของการทำทุกอย่างคือการวางแผน คุณควรฝึกใช้แสงธรรมชาติในการถ่ายภาพและอาจเลือกมุมเพื่อให้เราถ่ายภาพได้พ่อแม่อาจจะสามารถฝึกถ่ายโดยไม่ต้องสร้างเงื่อนไขว่าต้องซื้อชุดไฟสำหรับถ่ายภาพแต่ไปถ่ายภาพได้หน้าต่างหัดจัดแสงจัดมุมครับ

2019.10.06 12:5

Nak

คุณสามารถฝึกใช้เลนส์แค่ตัวเดียวในการถ่ายภาพในระยะจะได้ไม่ต้องมีอุปกรณ์เยอะและพึ่งพาในมุมมองของตัวเองเราถ่ายภาพในหลายมุมมองได้โดยที่เราไม่ต้องมามีข้ออ้างเรื่องอุปกรณ์ในการถ่ายภาพถ้าทำได้ดีก็สุดยอดเลยใช่ไหมเราอาจจะฝึกโดยถ่ายวันละภาพสะสมไว้ทุกวันพอครบเดือนนึงแล้วก็จะเห็นภาพที่ดีถึง 30 ภาพแล้วคุณสามารถไปแลกเปลี่ยนมุมมองกับเพื่อนในการถ่ายภาพด้วยกันได้แชร์ประสบการณ์การเพื่อพัฒนาทักษะ

2019.11.10 20:50

Pran

จะต้องเรียนรู้เกี่ยวกับการถ่ายภาพด้วยครับ ถึงแม้ว่าภาพที่เราว่าจะดูสวยและน่าสนใจ เราต้องมีเทคนิคในการถ่ายภาพนั้นให้ออกมาโดยมีจุดมุ่งหมายด้วยครับ เมื่อลงภาพพยายามที่จะลงประวัติว่าภาพนั้นได้มาได้ยังไง การพยายามใส่ที่มาของภาพตอนที่วาดก็จะส่งผลให้ดูภาพก็มีมิติมีความน่าหลงไหลขึ้นครับ ผมคิดว่า 2 อย่างนี่ล่ะครับเป็นสิ่งที่น่าจะทำการอัพเกรดให้เก่งขึ้น

2020.05.13 9:19

ไพบูลย์

ไปเวบ www.shuttterstock.com นี่ก่อนเลยครับ ถ้าอยากทำอาชีพนี่ครับ สมัครสมาชิกเขาก่อนครับ เพราะชัตเตอร์สต็อกเป็นไมโครสต็อกที่การขายภาพแบบสมัครสมาชิกมากที่สุดในโลก แม้ว่าราคาค่าคอมมิชชั่นที่ช่างภาพจะได้ต่อการดาวน์โหลดแบบสมาชิก 1 ครั้งจะเริ่มต้นจากเพียงแค่ 0.25 เหรียญสหรัฐก็ตาม แต่ก็ถือว่าคุ้มค่าครับสำหรับการเริ่มต้นเป็นช่างภาพ

2020.05.25 4:30

วรรณ

ดีนะคะที่มีช่องทางการขายภาพออนไลน์ให้กับคนที่ชอบถ่ายรูป หลายคนมีฝีมือมากซะด้วย เราถ่ายรูปไม่ค่อยเก่งชอบดูซะมากกว่า พี่สาวเราก็ชอบถ่ายรูปนะ เห็นซื้อกล้องมาอยู่ตัวนึงกำลังฝึกอยู่ เดี๋ยวจะไปบอกให้ฝึกถ่ายรูปเก่งๆ ถ่ายมาให้สวยๆเลย เผื่อจะเอาไปลงขายในเว็บกะเขาได้บ้าง แต่สงสัยต้องใช้เวลาอีกสักพัก..น่าจะพักยาวๆเลยล่ะ

2020.06.18 6:32

Preecha

ถ้าอยากให้ภาพออนไลน์ขายดี มีเคล็ดลับอยู่นะครับ อย่างแรกคือต้องทำให้ภาพต้องมีคุณภาพและน่าสนใจ อย่างที่สองต้องเป็นภาพที่ตลาดต้องการถึงแม้ว่าคุณจะถ่ายภาพออกมาสวยขนาดไหน แต่ถ้าภาพนั้นไม่เป็นที่ต้องการของตลาดโอกาสขายก็ยากครับ อย่างที่สามคือ หาคนที่มีประสบการณ์มาชี้แนะ เค้าจะแนะนำเราได้ว่าเราควรปรับปรุงแก้ไขตรงไหนให้ภาพขายดียิ่งขึ้นหรือลองไปหาคอร์สเรียนเพิ่มเติมดูก็ได้ครับ

2020.07.14 3:57

กวาง

จุดแรกเราต้องมีเป้าหมายว่าต้องการลูกค้ากลุ่มไหน เมื่อรู้แล้วเราต้องรู้ว่าตอนนี้กลุ่มตลาดที่เราต้องการขายชอบภาพแบบไหน และหลังจากนั้นก็ค้นหาข้อมูลวิธีที่จะทำให้ภาพออกมาสวยงามตามที่ต้องการ อยากลืมว่าเราทุกคนไม่มีใครที่สามารถทำได้สมบูรณ์ตั้งแต่แรก การพยายามและ ประสบการณ์จะช่วยให้ทุกคนมีฝีมือที่ดี และจะประสพความสำเร็จได้นะคะ

2020.07.14 12:18

ตุ๊ก

ก่อนอื่นเลยเราต้องคิดถึงลูกค้าเป็นหลัก กลุ่มเป้าหมายที่เราต้องการจะขายเป็นกลุ่มไหน เช่นผู้ใหญ่วัยเกษียณ ผู้ใหญ่วัยทำงาน หรือวัยรุ่น เมื่อเรามองว่ากลุ่มเป้าหมายที่เราต้องการจะขายออกแล้ว ก็ให้มองต่อไปว่าเป้าหมายของเราต้องการสินค้าแบบไหน สนใจอะไรเป็นพิเศษไหม ยกตัวอย่าง ถ้ากลุ่มผู้ใหญ่วัยเกษียณ กลุ่มนี้อยากพักผ่อน ทั้งสายตาสมองและร่างกายอยากมองอยากดู ภาพที่ดูแล้วสงบสดชื่น ทำให้สบายตาสบายใจ เช่น ภาพธรรมชาติ สวนดอกไม้ น้ำตก บ้านที่สวยงามอยู่บนภูเขา เมื่อพวกเขาเห็นภาพเหล่านี้ก็รู้สึกชอบและอยากซื้อไปเก็บไว้ดูชม

2020.08.24 9:28

ขนมชั้น

หนูเองก็เป็นชอบการถ่ายรูปนะคะ และคิดอยากจะเป็นช่างภาพในอนาคต หรือขายภาพถ่ายด้วยเหมือนกัน แต่พอศึกษาข้อมูลมากขึ้นก็รู้ว่าการเป็นช่างภาพ หรือแค่ขายภาพถ่ายทางเว็บไซด์ที่รับซื้อนั้นไม่ง่ายเลยค่ะ ต้องลงทุนมากอยู่เหมือนกันเกี่ยวกับอุปกรณ์ของกล้องถ่ายรูป จะใช้ภาพที่ถ่ายจากโทรศัพท์ก็ไม่สามารถขายได้ เพราะเว็บไซด์ที่รับซื้อภาพถ่ายจะกำหนดขนาดของรูปภาพตามที่ถ่ายกล้องถ่ายรูปเท่านั้นค่ะ ไม่ง่ายนะคะบอกไว้เลย

2020.08.26 12:45

อิหยังวะ

ถ้าอยากจะหารายได้ด้วยภาพถ่ายหรือว่าการขายภาพออนไลน์อย่างที่คุณถามมา คุณเองก็ต้องศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการถ่ายภาพ เอาไว้มากๆด้วยนะคะ ไม่ใช่แค่ชอบถ่ายรูปอย่างเดียวก็จะสามารถหารายได้ได้แล้ว ไม่อย่างนั้นคนอื่นๆก็คงเอาภาพถ่ายสวยๆไปขายได้เงินกันเยอะแยะแล้วล่ะ การทำงานด้านนี้มันต้องมีเทคนิคและความรู้ แถมต้องลงทุนสูงมากด้วยเลนส์กล้องดีๆแต่ละ โหราคาเป็นแสน

2020.10.22 18:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี