Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขายของออนไลน์ต้องทำอย่างไร?

ฉันขายของพวกเสื้อผ้าอยู่แถวตลาดนัดในกรุงเทพแต่ช่วงนี้ขายไม่ค่อยดี เลยอยากหันไปขายของออนไลน์แต่ไม่รู้ต้องทำอย่างไร จึงอยากขอคำแนะนำคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Suzanne

คุณต้องมีชื่อร้านก่อนเพราะ การตั้งชื่อร้านมีความสำคัญมาก เพราะจะช่วยดึงดูดลูกค้าได้ดี โดยหลักการที่เหมาะในการตั้งชื่อร้านก็คือ ต้องตั้งให้อ่านออกเสียงง่าย จำง่าย มีความเบสิคคุ้นหูคนส่วนใหญ่ และควรสัมพันธ์กับสินค้าที่ขาย ชสำหรับใครที่คิดจะตั้งชื่อร้าน ด้วยชื่อที่แปลกใหม่ ดูหรู ควรคิดให้ดีก่อนว่าจะทำให้ร้านของคุณรุ่งหรือร่วงกันแน่ เพราะหากชื่อร้านอ่านออกเสียงยากจนเกินไป ก็จะทำให้ลูกค้าไม่จดจำ และไม่กล้าที่จะแนะนำคนอื่นต่อ เนื่องจากกลัวอายหากออกเสียงผิด

2019.10.13 12:5

วิราภรณ์

คุณต้องวางแผนการตลาดด้วยเพราะ การขายของออนไลน์มีคู่แข่งสูงมาก การจะทำให้ร้านของตนเองได้รับความสนใจ และเป็นที่รู้จักแพร่หลายอย่างรวดเร็ว จึงต้องอาศัยการทำการตลาดเข้ามาช่วย เพื่อดึงดูดให้ลูกค้ามาสนใจมากขึ้น และสามารถเอาชนะร้านอื่นๆ ได้ โดยการวางแผนการตลาดก็สามารถเริ่มได้จากขั้นตอนดังต่อไปนี้ กำหนดเป้าหมายที่ต้องการอย่างชัดเจน วางแผนขั้นตอนการปฏิบัติเพื่อให้บรรลุเป้าหมาย กำหนดงบประมาณที่จะใช้ โดยวางแผนออกมาเป็นขั้นตอนว่าขั้นตอนไหนต้องใช้งบเท่าไหร่ กำหนดเวลา เพื่อทำการประเมิน ตรวจสอบและปรับปรุงแผนให้เหมาะสมอยู่เสมอ

2019.11.17 20:50

Mini Heart

ตอนแรกไม่จำเป็นต้องเปิดเพจของตัวเองก่อนก็ได้นะคะลองเข้าไปในเพจของ การขายของออนไลน์หรือว่ากลุ่มขายของออนไลน์ประจำจังหวัดก่อนก็ได้ค่ะ อาจจะเสียเงินให้สมาชิกละประมาณ 100 บาทถึง 200 บาทเขาก็จะ อนุญาตให้เราโพสขายของในเพจของเขาได้แบบไม่ต้องรอการอนุมัติอะไรแบบนี้ค่ะลองขายแบบนี้ดูก่อนนะคะจะได้ไม่ต้องลงทุนเรื่องการโฆษณา มากเกินไป

2020.10.22 18:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี