Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อะไรคือสินค้าออนไลน์ยอดนิยมที่น่าขาย

เดี๋ยวนี้สินค้ามีมากมายเหลือเกินไม่รู้จะขายอะไรดี ฉันอยากรู้ว่าสินค้ายอดนิยมที่เขาขายกันคืออะไรเหรอคะ ดิฉันอยากเอาไปเปิดร้านออนไลน์ขายบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cydney

ฉันคิดว่า สินค้าเพื่อสุขภาพและความงาม เพราะความสวยความงามและสุขภาพ เป็นเรื่องที่คนส่วนใหญ่ให้ความใส่ใจอยู่เสมอ ดังนั้นสินค้าเหล่านี้จึงสามารถนำมาขายได้แบบตลอดการ ไม่ว่าจะเป็นอาหารเสริมเพื่อสุขภาพและความงาม ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว เครื่องสำอาง หรืออุปกรณ์ออกกำลังกายต่างๆ รวมถึงเครื่องดื่มเพื่อสุขภาพด้วย อย่างไรก็ตามการขายสินค้าเหล่านี้มักจะเสี่ยงต่อการโดนตรวจสอบได้สูง นั่นก็เพราะเป็นสินค้าที่มีผลต่อลูกค้าโดยตรง ดังนั้นหากคิดจะขาย ก็ควรศึกษาให้ดีซะก่อน

2019.10.17 12:5

Fiona

สินค้าแฟชั่นก็ดีนะเพราะ สินค้าแฟชั่น เป็นสินค้าที่มีความอินเทรนด์และได้รับความนิยมอยู่เสมอ แต่เนื่องจากสินค้าที่นิยมมักจะมีการผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนแฟชั่นอยู่ตลอดเวลา ดังนั้นหากคิดจะขายสินค้าประเภทนี้ พ่อค้าแม่ค้าก็ต้องตามกระแสมากเป็นพิเศษ โดยเฉพาะคนที่สต็อกสินค้า ไม่แนะนำให้ซื้อสินค้ามาไว้เป็นจำนวนมาก เพราะเมื่อเทรนด์เปลี่ยน ก็จะทำให้ขายไม่ได้นั่นเอง แต่ทั้งนี้สินค้าแฟชั่นส่วนใหญ่ก็มักจะขายได้ในราคาดีและทำยอดขายได้อย่างรวดเร็ว

2019.11.21 20:50

พงษ์สิทธิ์

ผมเห็นว่าสินค้าที่เป็นพวกเซรั่มต่างๆ ขายดีมากเลยนะครับ ผู้ชายและผู้หญิงก็มาเป็นลูกค้า ถ้าอยากขายของออนไลน์ลองหาสินค้าที่เป็นเซรั่มที่กำลังนิยมตอนนี้มาลองเป็นตัวแทนขายดูไหมครับ ผมไม่ได้จะแนะนำยี่ห้อไหนเป็นพิเศษนะครับเพียงแต่เวลาผมเข้าไปเลือกซื้อของออนไลน์ในเพจต่างๆผมเห็นเขาขายกันเยอะมากท่าทางจะขายดี ไม่งั้นเขาคงไม่ขายกันเยอะขนาดนี้

2020.10.22 18:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี