Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อทองคำอย่างไรให้ได้กำไรเบ่งบาน?

เห็นหลายคนชอบวื้อทองไปใส่ ผมไม่รู้ว่าพวกเขาได้กำไนกันไหม ผมอยากถามว่าถ้าเราซื้อทองคำมาจะทำยังไงให้ได้กำไรเบ่งบานครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญศรี

คุณต้องติดตามข่าวสารข้อมูลและปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับการผันผวนของราคาทองอยู่ตลอดพร้อมตรวจสอบถามราคาทองจากร้านค้าเพียงให้ข้อมูลเกี่ยวกับทองที่เรามีอยู่ให้กับแหล่งเพื่อทำการขอราคาและเปรียบเทียบราคาซื้อขายจากร้านค้าต่างๆเมื่อใดก็ตามที่ต้องการซื้อหรือขายทองจะทำให้สามารถตัดสินใจได้ง่ายมากขึ้นและยังช่วยทำกำไรให้เราได้อย่างมากมายทีเดียว

2019.10.05 21:2

Theeratorn

คุณต้องรู้เทคนิคการซื้อขายทองแล้วต้องศึกษาข้อมูลให้ดีเมื่อคุณรู้ข้อมูลก็จะลงทุนทองให้ได้กำไรนั้นได้ก็ไม่อาจจะยากแต่ว่าถ้าคุณมีความเชี่ยวชาญก็จะได้กำไรมากไม่ใช่เรื่องยากเกินไปคุณต้องรู้ว่าทองที่ซื้อมาเพื่อนำไปขายนั้นคือทองอะไรเปอร์เซ็นต์เท่าไหร่และต้องมีใบรับรองของทองเอาไปทุกครั้งเมื่อคุณจะตัดสินใจขาย

2019.11.11 18:12

Gen

ผมว่าถ้าอยากลงทุนในเรื่องของทองคำเราสงสารพวกคุณทองคำดูไหมครับน่าจะเป็นการลงทุนที่ได้กำไรดีกว่ามีโอกาสรวยได้แล้วก็มั่นคงและการซื้อทองคำด้วยตัวเองและนำมาขายเมื่อราคาทองขึ้นผมก็เห็นหลายคนทำนะครับแต่ก็วนเวียนอยู่แค่นั้นไม่เห็นจะก้าวหน้าหรือมั่นคงอะไรคุณมีเงินจะลงทุนทันทีลองหาแหล่งลงทุนที่มั่นคงดีกว่านะครับ

2020.10.27 9:19

วินนี่&พูล

ก็ได้กำไรอยู่นะ ขึ้นอยู่ว่าคนที่ซื้อน่ะจะเอาทองไปขายช่วงไหน ถ้าช่วงที่ราคาทองขึ้นแบบนั้นก็ได้กำไรแน่นอนค่ะ ก็เป็นการลงทุนอย่างหนึ่งที่ไม่ได้เสี่ยงอะไรมากเนาะ แต่บางคนชอบเกี่ยวกับทองคำมากๆก็ไปลงทุนจริงๆจังๆเลยก็มี แบบไปลงทุนในหุ้นทองคำอะไรแบบนี้นะคะก็มีนะ ถ้าแค่ซื้อทองมาเก็บใส่บ้างเก็บบ้าง รอให้ช่วงที่ราคาทองขึ้นเอาไปขายแบบนั้นก็เป็นวิถีคนบ้านๆเขาทำกันค่ะ คุณยายเราก็ทำบ่อยๆ

2021.09.19 7:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี