Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีสร้างความกระตือรือร้นในการทำงาน

ผมป่วยเป็นภูมิแพ้ แพ้อากาศบ่อยๆครับ บางวันเลยทำให้ไม่อยากไปทำงานเพราะหงุดหงิดตัวเอง แต่ผมก็อยากขยันทำงานนะครับ ใครมีวิธีสร้างความกระตือรือร้นในการทำงานไหมครับ บอกผมหน่อย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Caterina

คุณควรแปะเป้าหมายของคุณให้อยู่ทุกที่เขียนตัวใหญ่ๆเอาให้ตัวหนังสือใหญ่กว่าบัตรประชาชนไปเลยจะนั้นนำป้ายที่พิมพ์ออกมาไปแปะไว้ทุกที่ที่คุณต้องเดินผ่านไม่ว่าจะเป็นกระจกในห้องน้ำตู้เย็นโต๊ะที่ทำงานคุณจำเป็นต้องย้ำเตือนตัวเองให้บ่อยที่สุดและสร้างความตื่นเต้นของคุณให้มากที่สุดน่าจะช่วยให้คุณกระตือรือร้นในการทำงานได้

2019.10.13 21:2

Sirada

ออกนอกเส้นทางไม่ว่าคุณจะทำอะไรอยู่ก็ตามอย่ายอมแพ้เลยเลิกกลางคันเด็ดขาดถึงแม้ว่าวันนี้คุณจะรู้สึกขี้เกียจ และอีกอย่างหนึ่งคือให้ไปอ่านเรื่องราวความสำเร็จของคนอื่นมันจะทำให้มีกำลังใจและมีแรงที่จะสู้ทำงานต่อไปและทำให้มีสมาธิในการอ่านมากขึ้นและต้องตั้งเป้าหมายของคุณทุกวันโดยเฉพาะอย่างยิ่งในเวลาที่คุณรู้สึกว่าตัวเองกำลังโดนตัวขี้เกียจดูดเอาความขยันออกไป

2019.11.19 18:12

แพนกวินน้อย

พยายามสร้างความภาคภูมิใจให้ตัวเองนะคะ การที่คุณเองมีโรคประจำตัวเป็นภูมิแพ้หรือเจ็บป่วย แต่คุณก็ยังอุตส่าห์ทำมาหากินเลี้ยงดูตัวเองออกไปทำงาน คุณไม่รู้สึกภาคภูมิใจกับตัวเองหน่อยหรอคะ ลองใช้ความภาคภูมิใจตรงนี้เป็นแรงกระตุ้นทำให้คุณกระตือรือร้นออกไปทำงานต่อไปนะคะขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ไม่ว่าทำงานอะไรก็เหนื่อยด้วยกันทั้งนั้น

2020.10.27 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี