Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แนะนำหนังสือที่เกี่ยวกับเรื่องการเงิน

มีการบ้านที่ต้องไปทำครับวิชาเศรษฐศาสตร์ว่าด้วยการเงินคุณครูให้หาหนังสือที่ช่วยให้มีความรู้มากขึ้นด้านการเงินใครเคยอ่านเล่มไหนขอช่วยแนะนำผมด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมบัติ

30 เล่มห้ามพลาด หนังสือด้านการลงทุนที่ถูกยืมสูงสุดครึ่งปีแรก 2562 เขียนโดย : ห้องสมุดมารวย เงินไม่ใช่ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างเริ่มต้นที่ ”เงิน” เขียนโดย : วิวรรณ ธาราหิรัญโชติ เกลียดวันศุกร์ รักวันจันทร์ เขียนโดย : จอน เอคัฟฟ์ แปลโดย : ทรงพล ศุขสุเมฆ, ดรุณี แซ่ลิ่ว จริงๆ แล้วเจ้านายต้องการอะไรจากเรา เขียนโดย : ฮิเดฮิโกะ ฮามาดะ แปลโดย : อาคิรา รัตนาภิรัต แกะแนวคิด China 5.0 สี จิ้นผิง เศรษฐกิจยุคใหม่ และแผนการใหญ่ AI เรียบเรียงโดย : นารินทิพย์ ท่องสายชล

2019.10.16 21:2

นงนุช

เขียนโดย : Jason Fried & David Heinemier แปลโดย : อาสยา ฐกัดกุล 40 หนังสือ Startup ที่ห้องสมุดมารวยอยากแนะนำให้อ่าน (หนังสือยอดฮิต) เขียนโดย : ห้องสมุดมารวย 100 แนวทางในการหาไอเดียในการลงทุน เขียนโดย : Mariusz Skonieczny สร้างธุรกิจที่คนอยากซื้อมาก จนยอมรอต่อคิว: Oversubscribed เขียนโดย : แดเนียล พรีสลีย์ แปลโดย : ภัทธพร เปี่ยมสมบูรณ์, อรุณวดี ลีวะนันทเวช ปรากฏการณ์หนังสือระดับโลก ‘Sapiens’ กับความท้าทายของมนุษย์ โดย : บทสัมภาษณ์ ยูวาล โนอาห์ ฮาราวี (Yuval Noah Harari) ผู้เขียนหนังสือเรื่อง Sapiens โดย ณัฐกร เวียงอินทร์ 10 บทความแนะนำสำหรับการสร้างวินัยการเงินให้แก่ลูกน้อย เขียนโดย : ห้องสมุดมารวย การใช้ชีวิตและการเงิน (หนังสือที่รวมคำคมและหลักคิดเรื่องการเงินมากที่สุด) เขียนโดย : อนุชา กุลวิสุทธิ์ อะไรไม่จำเป็นก็ทิ้งไป เขียนโดย : ซะซะกิ ฟุมิโอะ / แปลโดย : นพัฒน์ หัทยานันท์ เทคนิคทำสไลด์ : นำเสนออะไรก็ผ่านใน 3 นาที เขียนโดย : มะเอะดะ คะมะริ / แปลโดย : อรพิน ผลพนิชรัศ 52 วิธีคิดให้ได้อย่างเฉียบคม เขียนโดย : Rolf Dovelli / แปลโดย : ทินภาส พาหะนิชย์ รวยติดจรวด แค่รู้ทันการตลาด เขียนโดย : เภสัชกรหญิง ดร.อโณทัย เนะ คนจะรวย ช่วยไม่ได้ เขียนโดย : นาราภัทร พิพัฒน์ธนนารา การหาทุน 9 ทาง (สันดานคนรวย) เขียนโดย : ดร.บัญญัติ บุญญาและคณะ ทำงานยังไงไม่ให้เหนื่อยคนเดียว เขียนโดย : คิมซองโฮ รวยหุ้นล้นฟ้าด้วยระบบคิดใหม่ เขียนโดย : พิชัย จาวลา เงินหรือชีวิต​ (your money / your life) เขียนโดย : วิกกี โรบิน แปลโดย : ฐณฐ จินดานนท์ 15 หนังสือแนะนำ "รู้ขยายผล" ให้คุณได้ลงทุนถูกที่ ความมั่งมีงอกเงย เขียนโดย : ห้องสมุดมารวย

2019.11.22 18:12

ประมนต์

โหถามแบบนี้บอกเลยค่ะว่าไปที่ร้านหนังสือเลยดีกว่าไหมคะ ไม่ว่าร้านซีเอ็ด หรือร้านหนังสืออะไรก็เดี๋ยวนี้ไปที่หน้าร้านก็มีหนังสือเกี่ยวกับการเงินมาตั้งวางโชว์ไว้เลยค่ะเยอะแยะเต็มไปหมด คือแนะนำว่าเดี๋ยวนี้อ่านจากใน YouTube ดูอินเตอร์เน็ตได้แล้วค่ะ ความรู้เกี่ยวกับการหาเงินไม่จำเป็นแค่อยู่ในหนังสืออีกต่อไปแล้วค่ะเดี๋ยวนี้ฉันก็ศึกษาจาก YouTube ทั้งนั้นแหละค่ะ เพราะข้อมูลข่าวสารมีไม่จำกัดอีกต่อไปแล้ว

2020.05.13 14:32

ขวัญชัย

ใช่คะ อยากได้หนังสือแนวนี้ไปที่ร้านหนังสือเลยคะ ไปลองยืนอ่านก่อนคะว่าชอบแนวการเขียนแบบไหนคะ เพราะแต่ละคนเขียนแนวไม่เหมือนกันคะ จะให้บอกว่าเอาเล่มนั้นเอาเล่มนี้เดียวซื้อมาไม่ชอบเดียวจะเสียเงินเปล่าๆนะคะ ที่จริงคุณครูน่าจะแนะนำได้นะคะว่าเอาหนังสือแบบไหน ลองๆไปถามครูที่สอนดูด้วยก็ได้คะครู้เขาอาจบอกได้คะว่าเล่มไหนดี

2020.05.25 13:17

ดาวพลูโต

ขอแนะนำหนังสือของ พอล ภัทรพลค่ะ นอกจากหนังสือแล้ว เราเองก็ชอบเข้าไปดู ช่อง YouTube ของเขาด้วยนะคะที่เขาแนะนำเรื่องหนึ่งต่างทางด้านการเงิน แต่ถ้าอาจารย์ของน้องต้องการให้หายเป็นหนังสือจริงๆพี่ก็ขอแนะนำหนังสือของเขาค่ะชื่อ หนังสือว่า The One% อันนี้เป็นเล่มใหม่นะคะแต่ก็มีหนังสือ อีกชื่อหนึ่งที่ชื่อว่า เหนื่อยชั่วคราวสบายชั่วโคตร เล่มนี้ก็น่าสนใจค่ะ

2020.10.27 9:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี