Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รู้ได้อย่างไรว่าเป็นธุรกิจแชร์ลูกโซ่

มีเพื่อนสมัยมัธยมแนะนำให้ทำธุรกิจกับเขาเขาบอกว่าได้กำไรเร็วมากผมไม่รู้ว่าจะเชื่อมันได้ไหมเราจะรู้ได้ยังไงว่าเป็นธุรกิจแชร์ลูกโซ่ไหมขอคำแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Amaya

1. ผลตอบแทนดีเกินจริง ...ในวงการลงทุนจริงๆ ผลตอบแทน 10% ต่อปี ถือว่าหล่อแล้ว ...แชร์ลูกโซ่จะใช้ผลตอบแทนล่อให้เราโลภ 2 การันตีผลตอบแทน ...ในการลงทุนจริงๆ อย่างในตลาดหุ้น หรือ อสังหา ไม่มีใครการันตีผลตอบแทน เพราะ มันทำไม่ได้ ...ที่พูดกันคือ ผลตอบแทนเฉลี่ย ...ดังนั้น ถ้ามีการันตีผลตอบแทน ต้องระวังดีๆ 3. จ่ายเร็ว สม่ำเสมอ ...ได้คืนทุกเดือนนี่ตลกแล้ว ถ้าไม่ใช่หวยใต้ดิน หรือ ปล่อยกู้นอกระบบ ..การลงทุนจริงๆ ไม่มีอะไรที่คืนเงินเร็วขนาดนั้น

2019.10.21 21:2

ประทุม

มีการชวนคน แล้วผลตอบแทนเพิ่ม ...ถ้าการลงทุนอะไรก็ตามที่เริ่มมีการชวนคนแล้วผลตอบแทนเราเพิ่ม มันเริ่มน่าสงสัย ...ยิ่งถ้าชวนแล้วเพิ่มเป็นหลายๆขั้น ก็ชัวร์ละ แชร์ลูกโซ่แน่ๆ มักเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ ...ก็แน่นอน ถ้าในประเทศ มันง่ายไป ...ต้องเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ ระหว่างประเทศ ...เวลาคืนเงินจะได้มีข้ออ้าง ว่าเงิน กำลังติดขั้นตอนนั่นนี่ ...มั่วได้ว่างั้นเถอะ กลุ่มคนที่มาลง หลากหลายมาก ...ปกตินักลงทุนแต่ละประเภท ก็จะเป็นคนที่เป็นนักลงทุนอยู่แล้ว เห็นหน้าก็รู้แล้ว ...แต่ถ้าแชร์ลูกโซ่ ถ้าเราเดินเข้าไปในห้อง จะเห็นตั้งแต่ นักธุรกิจ แม่ค้า ตาสี ตาสา ..คือ มีทุกสาขาอาชีพ มารวมตัวกันแบบหลากหลายสุดๆ

2019.11.27 18:12

ลมหนาว

เมื่อก่อนการลงทุนแบบแชร์ลูกโซ่ระบาดหนักมาก แต่เดี๋ยวนี้ผมว่า ข่าวเกี่ยวกับแชร์ลูกโซ่เริ่มให้หายไปแล้วนะ ไม่รู้ว่าทุกวันนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า หรือว่าเขาเรียกอีกแบบนึงไปแล้ว แต่ยังไงการลงทุนที่ได้ผลตอบแทนมากเกินจริงไม่สมเหตุสมผลแล้วไม่ใช่เป็นการลงทุนจากสถาบันการเงินที่น่าเชื่อถือก็คงต้องระวังหน่อยล่ะโดยเฉพาะการลงทุน ที่บอกกันปากต่อปากไม่มีหลักฐานหรือเอกสารชัดเจน

2020.10.27 22:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงิน ดึงเงินกลับได้ไหมครับ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

จะซื้อป้ายประมูลทะเบียนรถผ่านเฟสบุ้คเชื่อถือได้ไหมครับ

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี