Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราควรซื้อหุ้นจังหวะไหนในตอนที่ตลาดหุ้นผันผวน

ผมเป็นน้องใหม่กำลังเข้ามาเล่นหุ้นในตลาดหุ้นแต่ผมไม่รู้ว่าควรจะซื้อหุ้นจังหวะไหน เพราะตอนนี้ตลาดหุ้นผันผวนมากจึงอยากขอคำแนะนำพี่ๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

ถ้ากราฟแท่งเทียนเทรดกันเหนือเส้นค่าเฉลี่ย คือจังหวะซื้อหุ้น ในขณะเดียวกันถ้าเทรดกันต่ำเส้นค่าเฉลี่ยนั้นหมายถึงเทรนขาลง เน้นขายออกเป็นส่วนใหญ่ อย่างเช่นในภาพ เทรดกันใต้เส้นค่าเฉลี่ย 100 วัน (ผมชอบเส้นนี้) แสดงว่ายังไม่ใช่จังหวะซื้อ จะซื้อก็ต่อเมื่อผ่าน 1660 จุด แต่การผ่านควรเร่งซื้อในวันนั้นไหม ส่วนตัวจะยังไม่ซื้อก่อน รอจังหวะย่อตัวเพื่อทดสอบความชัวร์ว่าเป็นสัญญาณจริงหรือหลอกก่อนก็ได้

2019.10.24 21:2

วิโรจน์

อย่างเช่นในกรณี แนวต้านของ SET อยู่ที่ 1640 จุด ถ้าสามารถผ่านได้แสดงว่ามีทำ High ใหม่ รอจังหวะลงทดสอบ ถ้าไม่หลุด 1600 จุด แล้วเด้งกลับ แสดงว่ามีลุ้นกลับมาเป็นขาขึ้นระยะสั้นได้ อาจจะใช้จังหวะนี้เข้าสะสมที่ขึ้นได้ดีกว่าตลาด ถ้าไม่ทำ High ใหม่ หรือ Low ใหม่ พร้อมปริมาณการซื้อขายที่เบาบาง แสดงว่า SET Index ยังอยู่ในฟอร์มของ Sideway

2019.11.30 18:12

Room 33

เรื่องหุ้นเนี่ยเป็นอะไรที่ยากมากเลยนะครับ ผมก็สนใจอยากจะเล่นหุ้น แล้วถ้าเกิดผมเล่นหุ้นแล้วการเล่นหุ้นเนี่ยเราจะมีที่ปรึกษาเป็นประจำของเราไหมครับแบบช่วยเราเลือกว่าจะลงทุนตอนนี้ ถอนการลงทุนตอนนั้น คล้ายๆกับลงทุนในกองทุนรวมที่จะมีผู้จัดการกองทุนขอช่วยดูแล ลงทุนในหุ้นมีผู้จัดการ คอยช่วยเราไหมครับ ขอถามเพิ่มเติมด้วยนะครับ

2020.10.27 23:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี