Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดร้านเบเกอรี่ทำยังไงให้ขายดี

ฉันฝันว่าตั้งแต่เด็กว่าอยากเปิดร้านเบเกอรี่ขายขนมปังที่ฉันชอบตอนนี้ฉันมีเงินทุนอยู่ก้อนนึงแล้วอยากลงทุนเปิดร้านไม่รู้ว่าต้องทำยังไงดีถึงจะขายดีขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norrakamaol Homruen

เดี๋ยวนี้ร้านเบเกอรี่ก็มีหลายแบบนะคะมีแบบที่รับขนมคนอื่นมาขายและแบบที่ทำขายเองหน้าร้านแต่ว่าแบบที่ 2 นี้ต้องลงทุนซื้อเครื่องมือลงทุนเวลาและแรงงานแต่ว่าข้อดีก็คือถ้าคุณมั่นใจในฝีมือขนมของคุณก็มักจะมี order เข้ามาเพื่อนำไปวางขายที่อื่นแต่ข้อเสียคือขนมประเภทนี้ราคาจะอยู่กลางๆคือไม่สามารถตั้งราคาสูงมากได้จึงจำเป็นต้องทำออกมาในปริมาณมากๆซึ่งต้องลงแรงในการทำมากเช่นกัน

2019.10.25 21:2

Hathai

ก้อนที่คุณคิดจะเปิดร้านควรทำการบ้านหาข้อมูลว่าคุณมีจุดเด่นจุดแข็งอะไรในการทำขนมเพราะมันเกี่ยวข้องกับการวาง concept และทิศทางของร้านเบเกอรี่ของคุณขณะเดียวกันคุณต้องศึกษาการวางระบบจัดการร้านการทำบัญชีการบริหารต้นทุนให้ดีเพราะมันคือความอยู่รอดของร้านและควรศึกษาถึงคู่แข่งหรือร้านข้างเคียงว่าเขามีดีอย่างไรเพื่อนำมาปรับปรุงร้านของตนเอง

2019.11.01 21:23

ชิซุ

เราว่าร้านเบเกอรี่มีหลายแบบนะคะอย่างร้านเบเกอรี่แบบร้านคาเฟ่สิ่งสำคัญอย่างหนึ่งที่เราเห็นก็คือบรรยากาศในร้านค่ะ แล้วก็เบเกอรี่ของเราต้องอร่อย มีจุดเด่นต่างจากร้านอื่นๆแบบไหน อีกอย่างหนึ่งที่สำคัญก็คือการโฆษณายิ่งคนรู้จักเยอะ ยิ่งลูกค้ารู้จักร้านเราเยอะ ก็มีโอกาสที่จะมาใช้บริการที่ร้านเราด้วยค่ะ ก็เลยทำยังไงให้ร้านเบเกอรี่ขายดี ก็ขึ้นอยู่กับผู้การบริหารของเราด้วยนะคะ

2020.07.16 13:58

กันหา

ต้องหาจุดขายของร้านเบเกอรี่ให้ออกครับ จุดขายอย่างนึงของร้านเบเกอรี่ก็คือมีกลิ่นหอม ทำให้ลูกค้าเห็นเลยว่าทำของสดใหม่จริงๆในเวลานั้น นี่เป็นตัวอย่างนะครับ ถ้าสามารถทำให้มีจุดขายและทำให้ลูกค้าเห็นภาพลักษณ์แบบนี้ จะสร้างบรรยากาศในการอยากซื้อเบเกอรี่ของเรา เพราะการชักชวนด้วยจุดขายนั้นเป็นอะไรที่สร้างความอยากลิ้มอยากลองมากครับ

2020.07.28 9:7

น้องเล็ก 🤩

อยากขายดีก็ต้องทำขนมให้อร่อยค่ะ คุณอยากเปิดร้านนี่ คือเปิดเฉพาะขายขนมหรือเครื่องดื่มด้วยคะ ที่ถามอย่างนี้เพราะว่า ถ้าจะเปิดร้านเพื่อขายขนมอย่างเดียว ไม่ต้องเปิดก็ได้ ทำขนมแล้วส่งขายเลยค่ะ เอาไปวางตามร้านค้าต่างๆ ร้านขายของฝาก ร้านกาแฟ หรือขายออนไลน์เลยค่ะ เดี๋ยวนี้เปิดขายแบบพรีออร์เดอร์กันเยอะนะ ลองดูค่ะ

2020.08.24 11:41

Candy

ไม่อยากพูดแบบนี้แต่อยากจะบอกว่าไม่อยากแนะนำค่ะถ้าคิดจะปิดร้านเบเกอรี่โดยเฉพาะ เพราะว่เพราะว่าสมัยนี้ลูกค้าไม่ค่อยมาหาเรา สมัยนี้เราต้องออกไปหาลูกค้าอย่างเช่นเราจะต้องไปขายที่ที่มีคนๆอย่างเช่นในตลาดหรือว่าในชุมชน ถ้าเราทำวิธีนี้ก็เรากำลังทำให้คนอื่นได้มีโอกาสชิมขนมของเรามากขึ้นและหลังจากนั้นหลายคนก็จากค่อยค่อยรู้จักเราแล้วจะเริ่มมาเป็นลูกค้าประจำของเรา เราเองก็ทำขนมอยู่ที่บ้านแล้วไปขายที่ตลาดตอนนี้ก็มีออเดอร์จากลูกค้าเป็นประจำไม่ขาดนะคะยังไงก็อยากให้ลองวิธีนี้ดูน่าจะคุ้มกว่ากันลงทุนเปิดร้านค่ะ

2020.08.31 14:57

อุลตร้าแมน

ผมว่าน่าสนใจนะถ้าเปิดร้านเบเกอรี่ แล้วเข้าไปตีตลาดออนไลน์แบบเต็มตัว แต่ก่อนที่จะทำอย่าง สิ่งสำคัญคือเรื่องของ Package แล้วก็ตัวสินค้า ที่จะต้องคิดค้นสูตรอย่างดี เพื่อที่จะไม่เสียไม่บูดไม่เน่าก่อนจะไปถึงลูกค้าครับ เขาว่าตอนนี้ความต้องการของผู้คนในสังคมทุกวันนี้เป็นแบบนี้ถ้าคุณตอบโจทย์ตรงนี้ได้ ขนมปังของคุณก็ขายได้ครับ

2020.10.27 23:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี