Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดร้านขายอะไรดีที่มีคนซื้อแน่นอน

ผมเปิดร้านขายของมาหลายอย่างแล้วไม่ว่าจะเป็นลูกชิ้นเสื้อผ้าขายหนังสือขายยาสมุนไพรขายเสื้อผ้าแบรนด์เนมมือสองขายรองเท้าขายกระเป๋าแล้วผมก็ขายก๋วยเตี๋ยวผมอยากรู้ว่าการขายของทำยังไงให้ลูกค้าซื้อไปทันทีและขายอะไรดีที่จะมีคนซื้อแน่นอนขอคำแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danielle

จริงๆแล้วหากไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นขายจากอะไรก่อนสิ่งที่ง่ายที่สุดคือการมองหาของจากสิ่งที่อยู่ใกล้ๆตัวคุณครับและข้อแนะนำที่ดีที่สุดที่เราจะแนะนำก็คือให้หาสิ่งที่คุณคิดว่าเป็นปัญหาที่ทำให้ชีวิตประจำวันบางประการของคุณไม่สะดวกสบายมากนักและนอกจากมันจะเป็นปัญหาของคุณก็อาจเป็นปัญหาของคนอื่นๆด้วยเช่นกันลองมองหาสิ่งใกล้ๆตัวโดยเริ่มโฟกัสจากปัญหาเล็กๆที่คอยกวนใจคุณดูพร้อมกับมองหาวิธีการแก้ปัญหาหรือสินค้าที่จะมาตอบโจทย์ปัญหาเหล่านี้

2019.10.03 22:19

Phichai

เมื่อคุณเริ่มต้นจะขายสินค้าอย่างจริงจังก็อย่าไปกลัวที่จะต้องเจอกับปัญหาครับแต่ให้มุ่งมั่นและลงมือทำอย่างจริงจังแม้ว่าคุณจะต้องเจอกับปัญหาและคำปฏิเสธใดๆก็ตามเพราะความมุ่งมั่นและทุ่มเทของคุณจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่จะผลักดันให้การขายสินค้าของคุณประสบความสำเร็จอย่างแน่นอน

2019.11.10 21:23

Leif

ขายของมาหลายอย่างแล้ว ผมว่าคุณน่าจะพอมีประสบการณ์โดยตรงมาบ้างนะครับ แต่ผมจะพูดถึงเรื่องทั่วไปแล้วกันครับว่าทำอย่างไรที่ให้คนมาซื้อเยอะๆ ปกติแล้วคุณได้จัดโปรสินค้าบ้างไหมครับตอนที่คุณขายของ ผมว่าเรื่องการจัดโปรสินค้าเป็นส่วนหนึ่งนะครับที่จะกระตุ้นยอดขายให้กับเราครับ มันเป็นเหมือนแรงจูงใจให้คนมาซื้อนะครับ

2020.05.25 15:9

Guy

ขายอาหารครับ ถ้าคุณขายพวกก๋วยเตี๋ยวอยู่แล้วผมคิดว่าถ้าลูกค้าน้อยลง คุณควรต้องกลับมานั่งคิดว่า ราคาที่คุณตั้งแพงไปไหม? หรือรสชาติความสดใหม่ของร้านเป็นยังไง ร้านเราสะอาดไหม? จริงๆขายก๋วยเตี๋ยวเป็นอะไรที่ขายง่ายนะครับเพราะใครๆก็ต้องกิน มันเหมือนเป็นอาหารที่ขาดไม่ได้เลยด้วยซ้ำ ถ้าอร่อยยังไงคนก็กินครับ...ลองไปคิดดูนะครับ

2020.07.16 7:29

มิน

เปิดร้านขายทองสิครับ เพราะว่าทองคำเป็นอีกอย่างหนึ่งที่ผู้คนมักจะซื้อไว้เพื่อทำการเก็งกำไร และยังสามารถที่จะทำธุรกิจจากทองคำได้หลายอย่างด้วย ยังไงยังไงก็ต้องมีคนซื้อแน่นอนครับถึงแม้ว่าจะต้องลงทุนสูง แต่ก็เป็นธุรกิจที่ผู้คนทำแล้วมีแต่รวยนะครับไม่มีใครจนสักทีผมเห็น ถ้าผมมีเงินทุนมากขนาดนั้นผมอยากจะศึกษาและเปิดร้านทองด้วย

2020.07.20 8:29

น้ำค้าง0o0

คุณมีประสบการณ์การค้าขายมากนะคะขายของมาหลายอย่างเลย ที่คุณถามมาเนี่ยคือ สิ่งที่คุณเคยขายมามันขายไม่ดีเหรอคะ? เห็นเปลี่ยนมาหลายอย่างแล้วน่าจะมีสักอย่างที่ขายดีสิน่า แต่ถ้ามันขายไม่ค่อยดีจริงๆคงต้องหันมามองเรื่องทำเลที่คุณขายอยู่กับกลุ่มลูกค้าที่เป็นเป้าหมายของคุณว่ามันสอดคล้องกันหรือเปล่า เรื่องนี้ก็สำคัญนะคะ

2020.08.11 5:19

องุ่น

เราคิดว่าขายข้าวสิมีคนซื้อแน่นอน คนไทยยังไงก็ต้องกินข้าว แม้จะมีหลายบ้านหลายครอบครับไปซื้อข้าวที่ห้างสรรพสินค้า แต่ก็มีคนไม่น้อยตามหมู่บ้านที่เลือกซื้อตามร้านทั่วๆไป แบบแบ่งขายด้วย แบบกระสอบด้วย เราว่าน่าสนใจมากเลยนะเราเห็นมาว่าคนที่เปิดร้านขายข้าวสารก็ดูรวยทุกคน ทุกร้านไม่เชื่อลองสังเกตดูสิคะ เรื่องจริงนะจะบอกให้

2020.08.30 17:27

Jojo

ขายของที่ดีมีคุณภาพสิครับ ถ้าสินค้าของคุณไม่ว่าจะเป็นของกินของใช้หรืออะไรก็ตามเป็นสินค้าที่มีคุณภาพและอาจจะต้องใช้เวลารอให้ลูกค้าติดใจหรือรู้จักอยู่บ้างแต่สุดท้ายคุณก็จะขายดีแน่นอนครับ เขาว่าของดีใครๆก็บอกต่อแรงงานถ้าคุณคิดจะขายอาหารคุณก็ต้องขายอาหารที่มีคุณภาพรสชาติดีแล้วต้องทำแบบนี้เสมอต้นเสมอปลายนะครับ การขายของใช้ก็เช่นกัน

2020.10.29 23:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

พนักงานบัญชีไว้ใจได้ไหม?

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี