Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางการเปิดร้านขายเครื่องเขียนมีอะไรบ้าง

ฉันฝันว่าตั้งแต่เด็กว่าอยากเปิดร้านขายเครื่องเขียนเพราะฉันชอบวาดรูปด้วยขอคำชี้แนะว่ามีช่องทางไหนบ้างที่จะเปิดร้านขายเครื่องเขียนให้ขายดีค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาทิตย์

เปิดร้านขายเครื่องเขียนเริ่มจากการประเมินและศึกษาทำเลที่ตั้งร้านจำนวนคนและนักศึกษานักเรียนในพื้นที่ที่ต้องการจะเปิดร้านว่าส่วนใหญ่อยู่ในกลุ่มใดเช่นนักเรียนประถมนักเรียนมัธยมหรือนักศึกษาจากนั้นก็ประมาณระดับความชอบของสินค้าแต่ละประเภทเช่นชอบสินค้าดีแต่ราคาสูงหรือว่าราคาถูกแต่คุณภาพพอใช้

2019.10.08 22:19

Nick

เมื่อเปิดร้านขายเครื่องเขียนช่วงแรกๆอาจจะลงทุนมากในการจัดตกแต่งหน้าร้านแต่พยายามทำให้ดูแปลกตาน่าซื้อมีป้ายโฆษณาสินค้าเครื่องเขียนยี่ห้อต่างๆก็ขอมาได้ 4 เวลาไปเลือกซื้อของจากร้านขายส่งเพื่อมาประดับให้รู้สึกเป็นการเปิดร้านขายของเครื่องเขียนที่มีมาตรฐานและพยายามให้ลูกค้ารู้สึกว่ามีสินค้าที่หลากหลาย

2019.11.15 21:23

ชิซุ

เปิดร้านขายเครื่องเขียนใกล้ๆโรงเรียนสิคะ ถ้าเปิดใกล้ๆโรงเรียนยังไงเด็กๆก็เข้ามา เพราะต่อให้สมัยนี้จะใช้โทรศัพท์มือถือหรือว่าแท็บเล็ตมากกว่า แต่ยังไงเครื่องเขียนก็ยังเป็นสิ่งจำเป็นในการเรียนการสอนอีกอย่างนึงก็นอกจากเปิดตั้งเป็นหน้าร้านข้างๆโรงเรียนแล้วก็ลองเปิดขายออนไลน์ดูสิคะ ยิ่งช่วง covid ระบาดแบบนี้ ตลาดออนไลน์นี้ดีกว่าการเปิดหน้าร้านอีกนะคะ

2020.07.16 13:58

แมน

หาทำเลที่ตั้งนั่นแหละครับสำคัญ เข้าใจนะครับถ้าเป็นสิ่งที่ตัวเองชอบแล้ว ถ้ามีเงินทุนไม่เยอะก็เริ่มจากเล็กๆน้อยๆ ลองเริ่มจากเครื่องเขียนธรรมดา basic ทั่วไปที่สามารถหาได้ก่อน หลังจากนั้นถ้าธุรกิจไปได้ดีก็ค่อยๆเพิ่มขึ้น จะหาทำเลที่ตั้งที่ดีขึ้นเพราะบางที่ ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาของสถานที่ที่ปล่อยให้เราเช่าด้วย พ่อเห็นว่าไปได้ดีก็ค่อยๆขยายร้านเพิ่มขึ้นครับ

2020.07.28 9:9

กนก😐😑

พูดถึงร้านขายเครื่องเขียนนึกถึงแต่โรงเรียน วิทยาลัย และมหาวิทยาลัยครับ ร้านแบบนี้ต้องเปิดใกล้กับสถานศึกษาหรือไม่ก็ใจกลางเมือง บอกตามที่เคยเห็นน่ะครับ ผมไม่มีประสบการณ์การทำร้านขายเครื่องเขียนเลย เข้าไปใช้บริการอย่างเดียว นึกถึงสมัยเรียนมีร้านเครื่องเขียนที่ผมไปเป็นประจำอยู่ร้านนึง มีทุกอย่างที่เด็กนักเรียนต้องใช้เลยครับ

2020.08.24 12:7

BEE

ถ้าคิดจะปิดร้านเครื่องเขียน อยากแนะนำว่าไม่ควรที่จะเปิดร้านขายเฉพาะเครื่องเพียงอย่างเดียวเท่านั้นต้องทำให้มันครบวงจรค่ะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ร้านเครื่องเขียนมีเยอะมากแล้วก็ในห้างก็มี ถ้ารู้จักร้านB2Sก็ตอนนี้คนก็ไปเยอะมาก เพราะมีของทุกอย่างครบ ดังนั้นถ้าเราคิดจะปิดร้านเครื่องเขียนเราก็ต้องดูน่าสนใจ เช่นถ้ามาร้านเราก็จะได้ทำหลายอย่างครบวงจรทั้งพิมพ์ปริ้นหรือว่าถ่อายเอกสาร รวมถึงการบริการหลังการขายหรือว่าการสะสมแต้มการตั้งระบบของร้านให้ดูน่าสนใจถ้าร้านเป็นแบบนี้ก็จะมีลูกค้าอยากมาร้านเรามากขึ้นค่ะ

2020.08.31 15:2

Blue

ผมว่าก็เรื่องเยอะอยู่เหมือนกันนะครับการเปิดร้านขายเครื่องเขียนต้องมีอุปกรณ์การเรียนให้ครบจริงๆ ถึงจะเป็นร้านเครื่องเขียนที่ได้รับความนิยมไม่ว่าเด็กบ้านจะอยู่ใกล้แค่ไหนพ่อแม่ก็ต้องพามาซื้อที่ร้านคุณ แต่ยิ่งถ้าร้านของคุณได้ทำเลดีๆใกล้โรงเรียน ก็ยิ่งแจ่มไปเลยครับ แต่ในตอนเริ่มต้นผมว่าค่อนข้างลงทุนเยอะอยู่เหมือนกันนะ

2020.10.30 0:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี