Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดร้านเกมอย่างไรดีให้รุ่ง

ผมเป็นคนชอบเล่นเกมมากตอนนี้มีเพื่อนหลายคนที่เล่นด้วยกันอยากจะร่วมหุ้นเปิดร้านเกมส์ให้รุ่งโรจน์ขอคำแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jayavarman

คุณควรไปจดทะเบียนพาณิชย์ในการเปิดร้านเกมจะมีรายได้เข้ามาคุณจะต้องดำเนินการให้ถูกต้องตามกฎหมายซึ่งคุณสามารถไปจดทะเบียนได้ที่พาณิชย์จังหวัดหรือกรณีต่างอำเภอสามารถไปได้ที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดตามพื้นที่ที่เปิดร้านได้เลย ถ้าหากคุณไม่ไปจดทะเบียนถูกจับได้

2019.10.12 22:19

อุบลวรรณ

ก่อนเปิดร้านเกมคุณควรตรวจสอบค่ายอินเตอร์เน็ตเกมส่วนใหญ่ที่ลูกค้าชอบเล่นมักจะเป็นเกมออนไลน์ดังนั้นคุณควรที่จะตรวจสอบค่าอินเทอร์เน็ตว่าค่ายไหนดีและคุ้มค่าสำหรับร้านคุณและที่สำคัญจะต้องตรวจสอบพื้นที่ในการให้บริการอินเทอร์เน็ตด้วยบางพื้นที่อินเตอร์เน็ตบางค่ายอาจจะไม่ครอบคลุมและต้องศึกษาและตรวจสอบให้ดีก่อน

2019.11.19 21:23

Nemo

ถามคำถามแบบนี้ทำให้ผมนึกถึงสมัยตอนเรียนมัธยมเลยครับบอกเลยตอนนั้นเป็นเด็กติดเกมมาก เราก็ใช้ชีวิตอยู่กับเพื่อนที่ร้านเกมหลังเลิกเรียนนานมากๆการบงการบ้านไม่ทำกันเลย พอนึกแล้วก็มานึกถึงสมัยนี้เด็กเข้ายังเข้าไปเล่นเกมตามร้านเกมอยู่อีกเหรอครับผมว่าเดี๋ยวนี้เด็กๆเขาเล่นเกมทางโทรศัพท์มือถือกันหมดแล้วแถมบางเกมโหลดฟรีซะด้วย

2020.10.30 10:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี