Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พึ่งเริ่มธุรกิจ อยากได้ที่ปรึกษาการเงินที่ไหนครับ

สวัสดีครับ ผมพึ่งเริ่มทำธุรกิจขายล้อแม็กรถยนต์ อยากรู้ว่าต้องทำระบบการเงินแบบไหน เสียภาษียังไง มีบริษัทที่สามารถช่วยเกี่ยวกับการบริหารเรื่องการเงิน การจัดการระบบการเงิน แบบนี้มั้ยครับ พอจะมีใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำได้นะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lelia

จริงๆ คำถามนี้ ต้องแยกออกเป็น 2 ส่วนครับ ถ้าต้องการที่ปรึกษาทางการเงิน เอาไปวางจัดสรรและออกแบบระบบให้ อันนี้ลองดูพวกโปรแกรมสำเร็จรูปดู แต่ถ้าหากอยากได้ระบบการทำธุรกิจเพื่อเอากำไรมาต่อยอด เหมือนกับเอาเงินมาต่อเงิน ก็ควรจะมีที่ปรึกษาทางการเงิน แต่ถ้าพึ่งเริ่มต้น ผมว่าเริ่มจากการศึกษาควบคู่ไปด้วยก็ดีครับ

2019.10.14 22:19

ploy

จริงๆ เราพึ่งเริ่ม แต่ถ้ามองอีกมุมเหมือนเราเริ่มต้นจดกระดุมเม็ดแรก ถ้ามีที่ปรึกษาทางการเงินและธุรกิจ ในระหว่างการทำธุรกิจของเรา ก็จะทำให้เราเหมือนเสือติดปีกครับ แต่ต้องดูให้ดีนะครับว่าจะใช้เจ้าไหนลองปรึกษา moremoney thailand ดูครับ ของผมทำบริษัทรับเหมาก็ให้ที่นี่เค้าช่วยเป็นที่ปรึกษาเรื่องการเงินให้

2019.11.21 21:23

Nemo

ผมเองไม่ได้เป็นนักธุรกิจหรือทำธุรกิจอะไรครับแต่ผมเคยอ่านหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องของธุรกิจมาบ้างแล้วด้วยความที่ผมเป็นลูกค้าของ SCB งั้นผมอยากจะขอแนะนำให้คุณลองปรึกษาเรื่องธุรกิจกับ SCB Business Center ดูไหมครับ ผมว่าเขาน่าจะมีคำแนะนำที่ดีและเป็นที่ปรึกษาทางธุรกิจที่ดีได้นะครับ เพราะว่าเป็นบริการเกี่ยวกับเรื่องธุรกิจโดยเฉพาะ

2020.10.30 10:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี