Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อของจากAlibabaมาขายในเน็ต

อยากหาของจากAlibabaมาขายต่อค่ะ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้อะไรที่เป็นกระแสที่สุด กลัวว่าถ้าสั่งมาสต้อกไว้จะขายไม่ได้ มือใหม่มากๆค่ะ แล้วตอนนำมาขายต่อ อยากรู้ว่าเขาขายราคายังไง ขออนุญาติยกตัวอย่างนะคะ สมมติสั่งนาฬิกามา20ชิ้น ตกชิ้นละ100บาท รวมค่าขนส่งอีก1000บาท สรุปต้นทุนคือ3000 แล้วตอนนำมาขายต่อควรขายเรือนละราคาเท่าไหร่ดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Polawat

เขามีระบบอัฟฟิลิเอทนะครับ ไม่ได้ต้องสั่งผลิตไม่ต้องสต็อก ไม่ต้องส่งเองด้วย เพื่อนผมทำอยู่ ยอดขายเขาปีละร้อยล้านบาทนะ ส่วนแบ่งประมาณ 3-5% ก็ตกปีละ 3-5 ล้านบาทที่เป็นกำไรในส่วนของเขา ผมก็ทำอัฟฟิลิเอท สบายตัวกว่าขายเองเยอะครับ แทบไม่มีความเสี่ยงอะไรเลย สินค้าบางอย่างผมทำรีวิวลงเว็บไว้เมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้ว ก็มีออเดอร์เข้ามาทุกเดือนจนกลายเป็น Passive income โดยไม่มีต้นทุนอะไรเลยครับ

2019.10.15 22:19

Nisa

เราขายเป็นแค่พวกเสื้อผ้า กระเป๋าตามแฟชั่นเองค่ะ ชอบซื้อจาก taobao ของถูกดี แต่ซื้อแล้วใช้บริการชิปปิ้ง vcanbuy ส่งของมาให้อีกทีนะ ก็จะตั้งราคาตามต้นทุนของกับค่าส่งค่ะ ของเราสั่งมาเยอะ เลยคุ้มหน่อย พอขายก็ได้กำไรเยอะ อยากขายอะไรลองเข้าไปดูการดั้มราคา ในแอพสีส้มนะคะ อาจอยากเลิกขายไปเลย ค่าขนส่งที่ยกตัวอย่างมาแพงมากค่ะสู้คนอื่นไม่ได้หรอก

2019.11.22 21:23

Cupcake & Cola

คุณอยากจะขายเท่าไหร่ คุณต้องลองคำนวณต้นทุน (ค่าสินค้า+ค่าขนส่ง) ดูก่อนค่ะ แล้วลองไปเช็คราคาในตลาดที่เค้าขายกันดู เพื่อมาตั้งราคาสินค้าของเรา แต่เราแนะนำว่าให้คุณลองหาตลาดดูก่อนเพราะเมื่อสินค้ามาถึงเราจะได้มีตลาดรองรับการขายไม่เป็นสต็อค และอีกอย่างแนะนำว่าถ้าคุณสั่งสินค้ามาจากจีนควรสั่งจำนวนเยอะนิดนึงค่ะ เมื่อมานำมาถัวเฉลี่ยกันกับค่าขนส่ง จะทำให้ราคาทุนของคุณถูกลง และให้ทำให้คุณมีกำไรมากขึ้น

2020.07.09 6:44

สัญญา

จริงๆมีสินค้าอื่นมากมายที่น่าขายอยู่เหมือนกันนะครับสำหรับเว็บอาลีบาบา เพราะว่าดูเหมือนว่ามีสินค้าที่น่าสนใจเยอะเราก็สามารถคำนวณจากราคาในนั้น แล้วก็เช็คเกี่ยวกับค่าขนส่ง สามารถเช็คเกี่ยวกับราคาปัจจุบันที่ผู้คนขายทั่วไปก็ได้ครับ แล้วก็ตั้งราคาให้น้อยกว่านิดหน่อยก็ได้สามารถเอาไปขายในเว็บไซต์อื่นได้แล้ว ต้องคิดคำนวณเกี่ยวกับระยะเวลาเพื่อที่จะเพิ่มมูลค่าของของด้วยนะครับ

2020.07.15 14:2

กบน้อย

ต้องบอกก่อนเลยว่าผมไม่เคยเข้าไปช้อปสินค้าจากอาลีบาบาเลยครับไม่รู้เขาขายอะไรบ้างยังไง แต่ได้ยินบ่อยๆในข่าวธุรกิจว่าเจ้าของเขารวยมากๆ ก๋ขอถือโอกายถามจากหน้านี้เลยละกันว่าเขาขายอะไรบ้างมันเหมือนร้านแบบ ลาซาด้า ช้อปปี้ไหมครับ อยากรู้จริงๆ ส่วนมากเป็นของจากจีนรึเปล่าครับ ผมว่าของจากจีนก็ดีนะประหยัดดี คุ้มค่าด้วย

2020.08.10 11:12

หนุงหนิง

งั้นเป็นของกิ๊ฟชอปก็ได้ค่ะเพราะว่าผู้หญิงยังไงก็ชอบอะไรเรื่องของความสวยความงาม หรือจะเป็นเครื่องประทินความงามทั้งหลายก็สามารถที่จะเอามาขายได้เหมือนกันค่ะ ถ้าเราดูจากของแบรนด์เนมหรือพยายามซื้อมาแล้วหลายชิ้นก็จะทำให้เราได้รับผลตอบแทนหรือกำไรที่ดีเหมือนกัน เพราะว่าดูจากความสวยงามแล้วผู้หญิงอย่าหยุดสวยไม่ได้ต้องใช้บริการอยู่แล้วค่ะแต่ยังคงไม่มีใครซื้อเยอะๆ

2020.08.29 3:23

77 cc

ก็น่าสนใจนะครับเพราะว่าของออนไลน์บางอย่างสั่งซื้อได้จากโรงงานเลยโดยเฉพาะพวก Lazada shopee Alibaba เนี่ยทำให้เราได้สินค้านั้นในราคาที่ถูกเหมือนตอนนี้ผมสั่งด้ามพันไม้แบบ จาก shopee มาขายเป็นของจากโรงงานที่จีนครับราคาถูกมากต้นทุนถูกมากทำให้ได้กำไรเยอะ แต่ไม่ทราบว่าคุณสนใจสินค้าประเภทไหนนะครับ แต่ยังไงก็ตามของพวกนี้เน้นขายในปริมาณที่มากนะครับถ้าขายได้น้อยๆก็จะไม่คุ้มกับค่าส่งเลย

2020.10.30 10:53

Benzzz

@77cc มันก็น่าสนใจอยู่หรอกนะ แต่แบบนั้นมันก็ต้องลงทุนเยอะ จะสั่งมาทั้งที คงจะต้องสั่งมาเยอะๆเลยทีเดียวจะได้คุ้มค่าส่ง แต่ถ้าแบบว่าคิดมาแล้วว่าจะขายเท่านั้นเท่านี้ วางแผนดีๆ มันก็จริงอย่างที่คุณบอกนั่นแหละเพราะว่าสินค้าบางอย่างสั่งมาจากโรงงานเลยจากประเทศจีนคือถูกมาก ยกตัวอย่างนะ ที่เราเจอมานะอย่างเช่นหูฟัง คุณภาพดีแล้วถูกมากด้วย

2021.09.28 11:39

อาซิก

สั่งมาน้อยแบบนี้ แพงที่ค่าขนส่งครับ ไม่นานเอามาขายหลอกครับ แถมนาฬิกา บ้านเรามีเยอะแล้วนะครับ ถ้าไปเดินแถวๆ สำเพ็งมีเยอะครับ ไม่ต้องถึงกับต้องสั้งมาจาก อาลีบาบา หลอกครับ ผมว่าไปหาสินค้าอย่างอื่นดีกว่าครับ ช่วงนี้ที่คนเล่น ก็น่จะเป็นนำเข้าพวกต้นไม่ิ ไปเลยครับ กระแสกำลังมาแรงครับ แถมไม่ต้องกลัว คิดว่าขายหมดแน่นอน

2021.10.28 14:28

มานะศักดิ์

เป็น นาฬิกา ของอะไรเหรอ ต้องเชคก่อนไหมว่าร้านค้าในบ้านของเราแล้วเขาขายที่ราคาเท่าไร นาฬิกาเป็นสินค้าที่ใช้เฉพาะกลุ่มนะครับ อาจจะมองหาสินค้าอย่างอื่นเข้ามาขายด้วยดีไหมละครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าขนส่งที่แพงแบบนี้ เอาสินค้าเข้ามาขายหลายๆแบบช่วยให้เรามีตัวเลือกที่หลากหลายมากขึ้น เจาะกลุ่มลูกค้าได้เยอะขึ้นด้วย

2022.01.30 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี