Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยขอข้อมูล เครดิตบูโร ของตนเองบ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

อยากทราบว่า การขอตรวจสอบข้อมูลเครดิตบูโรของตนเอง เราจะได้อะไร เท่าที่ทราบ ทำได้หลายช่องทาง ขอถามผู้มีประสบการณ์ดังนี้นะครับ 1. ท่านขอด้วยวิธีไหนครับ? เช่น ผ่าน ATM , ทางจดหมาย ฯลฯ 2. ข้อมูลที่ได้รับ มีอะไรอยู่ในนั้นบ้างครับ? เช่น นอกจากมีสถานะแล้ว มียอดหนี้ทั้งหมดที่มีด้วยไหม? แจกแจงเป็นรายสถาบันการเงินไหม หรือเป็นก้อนรวม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bank

เคยขอจาก สาขา BTS, ATM และ Internet Banking ได้รับเป็นข้อมูลหนี้ทั้งหมดที่มี + ประวัติการผ่อน ย้อนหลัง 3 ปี เคยขอจากไปรษณีย์ไทย และตู้อเนกประสงค์ภาครัฐ ได้รับข้อมูลแบบสรุป เป็นจำนวนบัญชีหนี้ และยอดหนี้ ไม่มีรายละเอียดการผ่อนย้อนหลัง ทำรายการผ่าน แอปกรุงไทย เสีย 150 ประมาณ 3 วัน เขาส่งอีเมล์ให้คะ

2019.10.17 22:19

Ting

ผมขอจาก BTS อนุสาวรีย์ (ต้องติ๊ดบัตรเข้าไปข้างในก่อน) จะมีรายการแสดงบัญชีสินเชื่อทั้งหมดที่เรามี ยอดการใช้ เช่น ธ.ค 61 ใช้กี่บาท พร้อมสถานะการผิดนัดชำระหรือปกติ(ไม่ผิดนัดเลย) ผมขอแบบคะแนน scoring ด้วย เป็นระบบใหม่ จะได้รู้คะแนนเครดิตตัวเองอยู่ในระดับไหน (AA BB CC หรือต่ำกว่า) และขอประวัติการสืบค้น ทำให้เราดูได้ว่ามีสถาบันการเงินไหนมาแอบส่องบูโรเราวันไหนเมื่อไร พร้อมเหตุผลที่มาส่องด้วย

2019.11.24 21:23

77 cc

ผมเคยขอครับเพราะว่าตอนนั้นจะไปซื้อรถผมขอด้วยการเข้าไปติดต่อที่ธนาคารโดยตรงครับเพราะว่าเขาอยากก็จะสอบถามเหตุผลด้วยว่าเราต้องการข้อมูลเครดิตบูโรไปเพื่ออะไร แต่บางที โชว์รูมของรถยนต์หรือว่าเต็นท์รถที่เราไปซื้อเขาก็จะเป็นผู้สอบถามเครดิตบูโรของเราไปยังธนาคารนั้นๆแทนก็มีนะครับ การขอเครดิตบูโรก็เพื่อที่จะทราบประวัติทางการเงินของเรามันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเอาข้อมูลนี้ไปทำอะไรไปใช้ประโยชน์อย่างไรนั่นแหละครับ

2020.10.30 10:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี