Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครสินเชื่อไม่ผ่านทำไง

บริษัทฯ ไม่สามารถอนุมัติใบสมัครให้ท่านได้ เนื่องจากคุณสมบัติไม่ผ่านเกณฑ์ของบริษัทฯ และไม่เกี่ยวข้องกับข้อมูลเครดิตของท่านที่บริษัท ข้อมูลเครดิตแห่งชาติ จำกัด หากท่านมีข้อสงสัยกรุณาติดต่อ 023456789 คืองงผมไม่มีข้อมูลเครดิต แต่ผมมีบัตรอิออนและรถไฟแนนซ์กรุงศรี แต่ไม่มีข้อมูลผมของไปเช็คเครดิตบูโรก็มีนะครับปกติดี แต่ทำไมใน SMS บอกแบบนั้นและก็ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะบัตรประชาชนด้วยไหม เหมือนจะไม่เห็นตัวเลขแล้ว บัตรผมเก่าแล้วจะหมดอายุปีหน้าด้วย ใครพอทราบเหตุผลที่ไม่ผ่านจริงไปไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tikatath

ในกรณีไม่ผ่านการอนุมัตินั้น เนื่องจากการพิจารณาผลการอนุมัติบัตรเครดิต จะพิจารณาจากคุณสมบัติเบื้องต้น ดังนี้ค่ะ - เอกสารแสดงรายได้ - คุณสมบัติตรงตามเงื่อนไขตามที่บริษัทกำหนด - ประวัติการชำระสินเชื่อที่มีกับสถาบันการเงิน - ความสามารถในการผ่อนชำระ - ภาระหนี้ที่มีกับทุกสถาบันการเงิน เป็นต้น แนะนำเว้นช่วง 1 เดือน และยื่นเอกสารสมัครบัตรได้ใหม่ในโอกาสถัดไปนะคะ

2019.10.20 22:19

Mervin

เงินเดือนเท่าไหร่? งวดรถเท่าไหร่? หนี้อิออนเท่าไหร่? บางทีถ้าหนี้ในระบบเกินความสามารถในการจ่ายไปแล้ว ก็กู้อย่างอื่นเพิ่มยากแล้วนะถึงจะไม่มีประวัติเสีย แบงค์กลัวเป็นหนี้เสียส่งไม่ไหว เค้าบอกว่าที่ไม่ผ่านการพิจารณานี่ "ไม่เกี่ยวข้องกับข้อมูลเครดิตของท่าน" ไม่ใช่เค้าไม่มีข้อมูลเครดิตของคุณนะคะ อาจจะรวมภาระหนี้แล้วสูงกว่าเกณฑ์ของทางธนาคารหรือเปล่าเลยไม่อนุมัติให้หน่ะค่ะ

2019.11.27 21:23

สมควร

เป็นไปได้นะครับที่จะไม่ได้รับอนุมัติ คือทางธนาคารก็มีเหตุผลของเขาที่จะไม่อนุมัติคือทางที่ดีควรถามพนักงานที่ทำการตรวจสอบนะครับ หรือว่าแนะนำอีกอย่างนึงก็คือหาบริษัทสินเชื่ออื่นเพื่อขออนุมัติดีกว่าครับ เพราะว่าถ้าถูกพิจารณาไปแล้วครั้งนึงก็ยากที่จะผ่านการได้รับอนุมัติได้ ดังนั้นแนะนำว่าขอให้มองหาธนาคารอื่นที่จะยื่นเรื่องสินเชื่อดีกว่าครับเผื่อจะได้รับการอนุมัติที่ดีกว่า

2020.05.13 10:12

Mok

มีบัตรอิออนและรถไฟแนนซ์กรุงศรี แต่ไม่มีข้อมูลเครดิตบูโร พี่ว่าน่าจะมีครับ แต่น้องน่าจะมีปัญหาเรื่องการผ่อนชำระหรือปล่าวครับ เพราะการที่ธนาคารตอบแบบนี้พี่ว่าเป็นทางการสุดครับ เขาคงไม่บอกหลอกครับว่าทำไมขอไม่ผ่าน นี่ถ้าน้องสงสัยก็ลองไปคุยกับทางธนาคารเป็นการส่วนตัวได้ครับแล้วจะได้รับคำตอบครับว่าทำไมไม่ผ่านครับ

2020.05.25 7:4

ข้ามันลูกทุ่ง

เจ้าของคำถามได้ไปถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารมั้ยครับว่า ทำไมถึงขอสินเชื่อไม่ผ่านหรือได้ไปสมัครขอสินเชื่อจากธนาคารอีกมั้ยครับ? ไม่ได้ตั้งใจจะยุ่งเรื่องส่วนตัวนะครับ แต่เคยได้ยินบางคนก็บ่นแบบนี้ว่าขอสินเชื่อไม่ผ่านทั้งที่ไม่ได้ติดเครดิตบูโร ผมเลยคิดว่าถ้าเจ้าของคำถามไปดำเนินการอะไรเพิ่มเติมหลังจากนั้นก็มาบอกกันบ้างเป็นวิทยาทานน่ะครับ

2020.07.28 8:46

กันต์

คิดว่าถ้าเขาบอกว่าไม่เกี่ยวกับเครดิตที่เรามี แสดงว่าเรามีคุณสมบัติบางอย่างที่ไม่ผ่านเกณฑ์ของธนาคาร หรือว่าสินเชื่อที่เราขอไปมากเกินไป ยังไงทางที่ดีก็ขอให้ติดต่อและถามเขาดูว่าทำไมเราทำไม่ได้ ถามได้ครับ เขาจะบอกว่าทำไมเราทำไม่ได้ ผมก็เคยทำไม่ผ่าน ก็ถามเขาและครั้งหน้าเมื่อทำที่อื่นก็จะเตรียมเอกสารและวางแผนเงินในบัญชีดีๆครับ

2020.07.29 3:38

สมชาย

ยื่นสมัครขอสินเชื่อธนาคารอื่นก็ได้นี่ครับ เพราะถ้าไม่ผ่านครั้งหนึ่งแล้วจะไปขอใหม่ก็ยากที่จะผ่านอยู่ดี บางทีอาจจะเป็นตามที่เพื่อนๆพูดมา อย่าเพิ่งท้อใจครับมีอีกหลายสินเชื่อของเราบริษัทให้ใช้บริการอยู่ ถ้ามั่นใจว่าเครดิตของเราดีอยู่แล้ว ก็ให้เลือกธนาคารอื่นดีกว่า ได้เงินเหมือนกัน เพราะถ้าต้องไปง้อขอใช้บริการได้ยาก สู้ไปขอธนาคารที่อนุมัติง่ายง่ายดีกว่า

2020.08.15 7:25

เตชินท์

อ่านจากที่เจ้าของกระทู้อธิบายมาแล้ว จะเป็นที่บัตรประชาชนของคุณมั้ยอะครับ ขอโทษนะคุณเก็บบัตรประชาชนไว้ที่ไหน เก็บอย่างไรครับ เก่าจนไม่เห็นตัวเลขแล้วอะครับ เรื่องหมดอายุปีหน้าไม่น่าจะเกี่ยว คิดว่าเป็นเพราะบัตรดูหมายเลขไม่ชัดมากกว่า ผมเดาเอานะ คงไม่มีใครรู้เหตุผลที่แท้จริง นอกจากเจ้าหน้าที่ธนาคารที่พิจารณาเอกสารของคุณน่ะครับ

2020.08.28 14:10

ปังปัง

ที่ถามว่าเกี่ยวข้องกับบัตรประชาชนไหมคิดว่าคงไม่เกี่ยวนะคะน่าจะเกี่ยวกับคุณสมบัติของคุณมากกว่า แล้วก็ในเมื่อที่ธนาคารแจ้งว่าไม่เกี่ยวกับเครดิตทางการเงินก็น่าจะเกี่ยวกับเมื่อธนาคารพิจารณาว่าความสามารถในการผ่อนชำระของคุณอาจจะไม่เพียงพอเนื่องจากคุณเองก็เป็นหนี้อื่นอยู่แล้วบ้าง แต่ก็ไม่ต้องเสียใจไปนะคะจริงๆมีสถาบันอื่นหรือธนาคารหยุดเยอะที่ใจคุณขอสินเชื่อได้ ลองใหม่ก็ไม่เป็นไรค่ะ

2020.10.31 8:33

แค่..หนึ่ง

บริษัทที่เจ้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อส่งข้อความมาแบบนี้..แปลกดีนะครับ ไม่บอกเหตุผลให้รู้เลย เข้าใจเจ้าของกระทู้นะ ขอสินเชื่อแต่ไม่ได้รับการอนุมัติมันก็รู้สึกแย่แล้วนะครับ จริงอยู่ว่ายังมีอีกหลายบริษัทให้เราไปขอสินเชื่อใหม่ได้ แต่ที่แรกไม่ผ่านแถมยังไม่รู้เหตุผลด้วย แล้วจะไปยื่นเรื่องขอสินเชื่อที่ใหม่ยังไงอะครับ

2021.09.19 14:4

ชิษพงค์

ได้รับข้อความแบบนี้แล้ว แล้วก็ตรวจสอบไม่พบชื่อตัวเองแบบนี้ ถ้าเป็นพี่ พี่จะไปที่ ออฟฟิต ของสินเชื่อที่น้องต้องการเลยครับ เข้าไปสอบถามเพื่อให้ได้ความแน่ชัดไปเลยว่า ด้วยเหตุผลอะไรกันแน่ที่เราไม่สามารถขอสินเชื่อได้ เพราะถ้าไม่ถามเราก็ไม่มีโอกาศทราบเลยนะว่าเราต้องแก้ไขตัวเราเองอย่างไรเพื่อให้สามารถขอสินเชื่อได้ในอนาคต

2022.01.13 15:0

สุภัคกรณ์

มันไม่น่าจะเกี่ยวกับบัตรประชาชนของพี่หรอกคะ น่าจะเกี่ยวกับ ภาระหนี้สินของพี่ที่มีในตอนนี้มากกว่าคะ พี่บอกว่ามีบัตรกดเงินสด แล้วก็จ่าหนี้ไฟแนนซ์รถยนต์อยู่ด้วย แสดงว่าภาระหนี้สินของะี่มันเยอะเกินกว่าที่ทางสินเชื่อจะปล่อยให้พี่ได้นะคะ ถ้าแบบนี้พี่ไปขอสินเชื่อที่เป็นของเอกชนดูไหม อย่างพรอมิสก็ได้ สินเชื่อโออยู่คะ

2022.02.26 3:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี