Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอวีซ่านักเรียนออสเตรเลีย ที่พักมีผลต่อการพิจารณาวีซ่า ?

พอดีมีแพลนจะไปเรียนภาษาที่Sydney ออสเตรเลียปีหน้า ตอนนี้ยื่นเรื่องกับโรงเรียนผ่านแล้ว โรงเรียนที่เราเลือกคือCategory1 ทางเอเจนท์แนะนำว่าให้จองที่พักกับทางโรงเรียนเพื่อเอื้อต่อการขอวีซ่า ซึ่งค่าที่พักที่จองกับโรงเรียนต่อวีคก็แพงมากๆเลยอยากหาที่อยู่เองแต่เป็นกังวลเรื่องการขอวีซ่า เลยอยากทราบว่าการยื่นขอวีซ่านักเรียนออสเตรเลีย ที่พักมีผลต่อการพิจารณาวีซ่ารึเปล่าคะ ถ้ามีต่อการพิจารณา แล้วเราหาที่พักเอง เช่น ถ้าเราจอง hostel ประมาณ 1 week จ่ายเงินล่วงหน้า แล้วไปหาที่พักใหม่ที่นู่น หรือแบบ Shear room เราต้องเอาเอกสารอะไรในการยื่นสถานทูตคะ แล้วแบบไหนดูหน้าเชื่อถือกว่ากันคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chaisai

ตอนยื่นวีซ่าก็ไม่ได้จองบ้านหรือโฮสแฟมิลี่ครับ มาจองโฮสเทลหลังจากที่ได้วีซ่าแล้ว สถานทูตเขาพิจารณาปัจจัยอื่นๆประกอบครับ จุดประสงค์และเป้าหมายของการไปเรียน สอดคล้องกันไหม ประวัติตัวเรา หลักฐานการเงินต่างๆ ประวัติของสถาบันที่เราสมัคร ความน่าเชื่อถือของเอเจนซี่ ฯลฯ

2019.10.13 22:30

Jennie

ที่พักไม่มีผลต่อวีซ่าคะ ส่วนสถาบันก็ไม่ได้มีส่วนให้วีซ่าผ่านคะ การที่จะวีซ่าผ่านทางอิมดูโดยรวมหลายอย่างทั้ง แบล็คกรานด์ผู้สมัคร วุฒิที่จบ ประวัติการทำงานนักเรียน ใครซัพพอท การเงินคนซัพพอท และรายได้คนซัพพอท ที่สำคัญคือวัตถุประสงค์ของผู้สมัครเองชัดเจนไหม มีเอกสารประกอบไหม และการเรียนนี้จะมีประโยชน์อย่างไรกับนักเรียน

2019.11.21 21:11

Thanalop

จริงๆที่พักไม่เกี่ยวเลยครับที่จะทำให้วีซ่าผ่าน เอกสารทางการเงินสำคัญกว่าอีก ถ้าทางบ้านคุณมีเงินแล้วมีการอธิบายแหล่งเงินที่มาที่ไปได้อย่างชัดเจนก็ผ่านไม่ยาก แล้วที่สำคัญเค้าดูเวลาที่คุณสัมภาษณ์ และจดหมายที่เราเขียนขอวีซ่า ในจดหมายเราต้องเขียนให้ชัดเจนว่าเรามาเรียนต่อเพื่อนำความรู้กลับไปทำอะไร คือต้องให้เค้ารู้ว่าเราต้องการมาเรียนจริงๆไม่ได้มาแบบผิดวัตถุประสงค์

2020.05.18 6:13

Krista

ดีมากเลยค่ะที่จะพัฒนาด้านภาษาให้ดีขึ้น ก็แนะนำเลยค่ะว่าไม่ต้องห่วงเกี่ยวกับเรื่องนี้เพราะว่าไม่มีผลค่ะ จริงๆแล้วการขอวีซ่าเขาก็จะขอหลักฐานที่ทำให้มั่นใจว่า เราไปแล้วจะกลับมา และสามารถมีเงินพอที่จะใช้จ่ายในประเทศออสเตรเลียได้ คือหลักฐานที่ใช้สนับสนุนในเรื่องนี้ก็เพียงพอแล้วค่ะ แน่นอนว่าการเรียนภาษาที่ต่างประเทศจะช่วยต่อยอดให้กับการใช้ชีวิตมากเลยค่ะ ขอสนับสนุนเลยค่ะ เป็นตัวอย่างที่ดีมากเลยให้กับเด็กๆด้วย

2020.05.19 23:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน)

วิธีการคำนวณ DOL

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

จะต่อเติมบ้านอย่างไรไม่ให้งบบานปลายครับ

All (การจ้างงาน)

เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์

All (การเล่าเรียน)

ทางบ้านอยากให้ไปเรียนต่อที่ต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ได้เงินเดือนละเท่าไหร่กันครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แบบไหนประหยัดไฟกว่าครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี