Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรียนจบวิศวะเเมคคาทรอนิกส์ ทำงานเกี่ยวกับอะไรได้บ้างครับ

ถ้าเรียนจบ วิศวะเเมคคาทรอนิกส์ เเล้วจะทำงานอะไรได้บ้างครับ ทำงานเกี่ยวกับอะไรได้บ้างครับ หรือ ทำงานได้เเค่เกี่ยวกับเเขนกลอย่างเดียวครับ รบกนผู้มีความรู้ช่วยชี้เเจงให้ฟังหน่อยครับว่าทำงาน อะไรได้บ้างทำได้เเค่เเขนกลอย่างเดียวรึป่าวครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Daren

ไม่เลือกงานไม่ตกงานถ้าเก่งและมีความสามารถ เงินเดือนขึ้นอยู่กับวุฒิ ตำแหน่ง ประสบการณ์ความสามารถของ แต่ละ บุคคล ภาษา ใช้ในการเรียนต่อและการทำงาน อย่างออกแบบหรือบริหารควบคุมการใช้งานเครื่องจักรอุปกรณ์ เช่น ยานยนต์ เครื่องจักรการผลิต ระบบอาคารสถาน ฯลฯ นอกจากการเป็นวิศวกรในสาขาต่างๆ ข้างต้นแล้ว พื้นฐานทางด้าน วิศวกรรมยังสามารถใช้ในการประกอบวิชาชีพอื่น ๆ ได้เป็นอย่างดี เช่น นักประดิษฐ์ ผู้ประกอบการทางเทคโนโลยีและวิศวกรรม รวมถึงตำแหน่งงานอื่นๆ ทั้งภาครัฐและเอกชน

2019.10.09 17:59
  • user image

Petch

งานระบบในโรงงานและอาคาร ทั้งในฐานะผู้ออกแบบ ควบคุมการติดตั้ง หรือ บริหารการใช้งาน ในระบบไฟฟ้า ระบบปรับอากาศ สื่อสารโทรคมนาคม ระบบควบคุมอัตโนมัติ รวมถึงระบบพลังงานและสิ่งแวดล้อมก่อสร้างหรือผู้ออกแบบ โครงสร้างอาคาร ระบบขนส่ง รวมถึงการบริหารจัดการทรัพยากรน้ำ และสิ่งแวดล้อมของเมือง วิศวกรควบคุมออกแบบและบริหารการผลิตในโรงงานอุตสาหกรรม หรือธุรกิจวิศวกรรมอื่นๆ

2019.11.18 23:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน)

ทำไมต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยะด้วย

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,All (เศรษฐกิจ)

เรียนมหาวิทยาลัยปี 1 ได้ค่าขนมวันละกี่บาทกันครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ได้เงินเดือนละเท่าไหร่กันครับ

All (การจ้างงาน)

คนที่เรียนจบด้านภาษามา จบไปทำงานอะไรคะ?

All (การเล่าเรียน)

ทางบ้านอยากให้ไปเรียนต่อที่ต่างประเทศ

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากให้ลููกชายได้ไปเรียนต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี